Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอวิธีที่ทำให้ flashget โหลดได้เยอะๆหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอวิธีที่ทำให้ flashget โหลดได้เยอะๆหน่อย

คือผมเคยเจอมาโหดลได้ 99 ช่อง 999 ช่องเข่ทำไงหรอบอกผมหน่อยดิสิครับ

ดัน.... รอท่านเทพครับ

Comment

กำดันๆๆๆๆ

Comment

แบ่งแยอะ ก็ใช่จะดี นะ ครับ

เวลามันรวมไฟล์ โอกาศที่ไฟล์จะเสียหายสูงมาก

แล้ว เวลาโหลด ถ้าเน็ดมันวิ่ง เต็มที่แล้ว จะแบ่งเพิ่มไป

ก็ใช่จะไวขึ้น ยิ่งเน็ดช้าๆ ยิ่งดึงให้ช้าหนักกว่าเก่าก็เป็นไปได้ ครับ
        ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
        ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
        ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
        sigpic

Comment

อ๊อ ผมเคยใช้ครับ ไม่ได้แรงขึ้นเลยถ้าโหลดแล้วเราหยุดไฟล์จะเสียสูงมากครับ

Comment

การโหลดไฟล์1ไฟล์โดยแบ่งส่วนโหลดมากๆ จะทำให้ Server พังได้ครับ ไม่แนะนำครับ

Comment

ไม่ใช่ครับคือผมลองแล้วมันไม่เต็มแบนเน็ตของ Server ที่ผมคุมอะสิผมลอง IDM 16 ช่องวิ่งแถวๆ 250kb/s เองผมเคยดูมันหลาย Gbps หนะครับ ผมเคยลองโหลดดูได้ 2 M/s หนะครับ ผมก็คิดจะลองแบ่งซั้ก 500 ดูเพราะผมเคยแบ่ง 999 แล้วผมทำวิธีทำหายอะครับจำได้แต่มันไปแก้ใน Regedit อะครับช่วยผมหน่อยสิครับ

Comment

ดันให้ครับ ไม่รู้เหมือนกันนะ
                ผมก็ได้แค่ 10 เองนะ +_+

Comment

10ก็พอแล้วมั้งครับ ถ้ามีใครรู้ว่าแบ่งเกิน10ดียังไง ช่วยมาบอกเป็นความรู้หน่อยครับ

Comment

ที่ผมลองมานะครับ(ที่ลองมานะ)เอา IDM แบ่ง 16 ช่องวิ่ง 250 k ช่องนึงมันวิ่ง 15 เค ถ้าผมทำเหลือ 8 มันจะอยู่ประมาณ 125 อะครับแล้วกะจะแบ่งซั้ก 30 เผื่อจาได้ 450 อะครับเพราะเน็ตมันแรงอะครับแล้วมันโหดลได้ไม่เต็มแบนวิธอะครับ

Comment

ผมมีนะ 999 ท่อ พึ่งได้มา

ดาวน์โหลดคลิ้กที่นี่ : http://files.siamcafe.net/download.p...get999pipe.zip ( ก่อนคลิ้กปิดโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดก่อนนะครับไม่งั้นจะเข้าไปหน้าดาวน์โหลดไม่ได้ )

Password สำหรับ unzip คือ " www.siamcafe.net "

ขอบคุณ พี่บอม [dj bom]

ในเวป siamcafe

Comment

Working...
                      X