Announcement

Collapse
No announcement yet.

8600gt 1950pro 7900gs เอาไรดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แต่ตอนนี้สเปคคร่าวๆ ของ Crysis ก็ออกมาแล้วนะครับ ว่า สามารถรองรับได้ทั้ง Dx9 และ Dx10

(ส่วน Ass Creed กะ GOW ยังไม่รู้)

ยังไงซะ ผมเดาๆว่าเกมส์ที่ออกมาใหม่คงยังไม่ทิ้ง Dx9 ไปอย่างเด็ดขาดซะทีเดียวเลยหรอกครับ แตอาจจะลดความสามารถบางตัวที่มีใน DX10 ออกไป และไอ้ความสามารถที่ว่านี่ อาจจะเป็นข้อแตกต่างให้ User อย่างเราเปลี่ยนใจไปใช้ DX10 หรือไม่ ก็ได้

และอย่างที่ท่าน Some1 บอกหน่ะครับ ถ้าเกมส์ Dx10 ออกมาครองตลาดอย่างถาวร 8600GT คงจะไม่เหมาะกับการเล่นเกมส์ในตอนนั้นจริงๆแล้วก็ได้ เพราะผมเดาดูว่า ขณะที่ Dx10 และ Vista เข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของชีวิตประจำวัน(เหมือนXPตอนนี้) ขณะนั้น คงมีพวกซีรี่ย์ 9 มาแล้วแหละครับ

ถ้าเป็นผม ผมก็จะลองไปหาพวก 7900 หรือไม่ก็ 1950pro มือสองมาใช้งานไปก่อน (เพราะถ้าเล่นเกมสในปัจจุบัน 2 ตัวนี้ก็เพียงพอแล้วหล่ะครับ) รอให้ถึงเวลาที่ Dx9 ไม่สามารถเล่นเกมส์อย่างที่ใจเราต้องการได้แล้ว เมื่อนั้นค่อยขายออกไปแล้วหา 8800 เล่นก็ได้ครับ

ลองดูละกันครับ ผมก็เดาๆ มั่วๆ ไป -*-

Comment

คิดเหมือนผมเลย ท่าน แต่ผม อดใจ รอ Crysis ออก และ เผื่อว่า ปลายปี มี การ์ด ตัวใหม่ ดีๆมา จะได้สอย 8800 ราคา ถูกๆ ลงกว่านี้อีกซักหน่อย

Comment

8600GT ผมใช้อยุ่ แต่ถ้าให้เลือก x1950Pro ครับ

Comment

8600gt คงเล่นเกม dx10 ปรับได้กลาง-ต่ำ น่ะครับ

ซึ่งไม่รู้ว่าจะสวยกว่า dx9 ที่ปรับ high หรือเปล่า

ณ เวลานี้ 7900GS กับ 1950Pro น่าสนสุดครับ

รอ 8800GTS เหลือ 8-9 พันค่อยสอยก็ได้

Comment

CPU 3.0 กับ 8800GTS ผมว่า ฆ่าตัวตายนะ-*-
            แต่ว่า Bioshock 8600GT จะลื่นกว่า แล้วถ้าจะซื้อแนะนำ ของ INNO ครับ ลากได้ไกลดี
            แล้วถ้า 7900GS มือหนึ่ง ได้ข่าวว่าเขาลงความเร็วนะครับ

Comment

Originally posted by BalZeBuB View Post
              8600gt คงเล่นเกม dx10 ปรับได้กลาง-ต่ำ น่ะครับ

ซึ่งไม่รู้ว่าจะสวยกว่า dx9 ที่ปรับ high หรือเปล่า

ณ เวลานี้ 7900GS กับ 1950Pro น่าสนสุดครับ

รอ 8800GTS เหลือ 8-9 พันค่อยสอยก็ได้
              แสงเงา ควัน ฟิสิกครับ นี้ละจุดเด่นของ DX10

Comment

Originally posted by BalZeBuB View Post
                ท่าน NOTECME36 ผมว่าเก็บตังค์ซื้อ psu ใหม่ดีกว่าครับ

ที่ทำงานผม psu พัง ทำเมนบอร์ดพังไปด้วย ดีที่ HDD vga ram ไม่เสีย

แน่นอนคับ เปลี่ยนแน่นอน PSU วันสองวันนี้แหละคับ ตอนนี้กำลัง หา case สวยซักตัว อิอิ ไหนๆก็ไหนๆ อยากได้ case เอเลี่ยนๆ อ่ะแนวดี

Comment

Originally posted by tongchuwit View Post
                  ทำไมรุ่นนี้มันไม่แถมซิ้งค์แรมมาด้วยอ่ะท่าน (ต้องทำให้ผมเสียตังไปซื้อมาติดเพิ่มอีก300กว่าบาท)
                  แต่ก็เชียร์ Galaxy 7900Gs MasterPiece เหมือนกันครับ เย็นดี แถมเงียบด้วย

นั้นซิ ทำไมต้องให้เรามาเสียตัง ซื้อ ซิ้งแรม ด้วยเนี่ย ไม่เข้าใจ เหอๆๆ

ตอนนี้ก็หาเล่นเก่าๆ ที่เคยเล่นแล้วกระตุกกระจาย ตอนนี้หายเป็นปริดทิ้งเลย ลื้นดี ไม่อวก

แต่ถ้า lost planet เจอ 7900 master Priece ก็ยัง หน่วงอยู่ดีอ่ะ แต่ก็ถือว่าดีขึ้นกว่าเดิมเยอะ ต้องเล่น 8800GTS โน้นน่ะถึงจะเอาอยู่ ตอนแรกจะกัดฟัน 8800 แต่ดูๆ แล้วไม่ไหว จะกัดฟัน ซื้อก็ต้องเพิ่มเงินอีก ประมาณ 5000 โอโห เกือบเท่าตัว เหอๆๆ เก็บตังไปก่อนรอมือ 2 เจ๋งๆ ค่อยตะคุบ

Comment

Working...
                  X