Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความแรงไม่มีวันสิ้นสุด ASUS R.O.G Maximus Formula

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความแรงไม่มีวันสิ้นสุด ASUS R.O.G Maximus Formula

Credit: http://www.vr-zone.com/articles/ASUS...7.html#Scene_1

It is based on the X38/X48 chipset supporting Intel 45nm processors, DDR2-1066 SDRAM and has two x16 PCIe slots.

งงเหมือนกัน ไหงเปง DDR2 กะอีกอย่าง เมื่อไหร่ Chipset Intel จะ SLI ได้สักทีน้อ

อ้อ ราคาเค้าบอกประมาณ $370 หรือประมาณ 13000 บาทครับ
    Last edited by UnNormalZ; 4 Sep 2008, 19:50:25.

Chip Intel คง SLI ไม่ได้ตราบใดที่ NVIDIA ไม่ง้อ Intel ครับ
    SLI ต้อง chip NVIDIA เพราะตอนนี้ Nforce ก็เริ่มติดตลาดแล้ว ขืนส่ง SLI ให้ Intel NVIDIA จะขาย chip ได้ยากขึ้นสู้บังคับให้ซื้อ Nforce ดีกว่า อิอิ
    ปล.ถ้า support crossfire แสดงว่าต้องมีข้อตกลงในการซื้อเทคโนโลยีกับ AMD ด้วยสินะ

Comment

โอ้วแม่เจ้า.....ซิงก์หรือนั่น

Comment

Originally posted by Khow View Post
        Chip Intel คง SLI ไม่ได้ตราบใดที่ NVIDIA ไม่ง้อ Intel ครับ
        SLI ต้อง chip NVIDIA เพราะตอนนี้ Nforce ก็เริ่มติดตลาดแล้ว ขืนส่ง SLI ให้ Intel NVIDIA จะขาย chip ได้ยากขึ้นสู้บังคับให้ซื้อ Nforce ดีกว่า อิอิ
        ปล.ถ้า support crossfire แสดงว่าต้องมีข้อตกลงในการซื้อเทคโนโลยีกับ AMD ด้วยสินะ
        เห็นด้วยครับ เรื่องการตลาด ใคร ๆ ก็อยากจะมีส่วนกันทั้งนั้น

ปล.โอ้วแม่เจ้า.....ซิงก์หรือนั่น

Comment

Originally posted by Khow View Post

ที่ Intel Support Crossfire เพราะตกลงกันไว้ก่อนว่าจะใช้เทคนดลยีร่วมกันกับ ATI ตอนที่ AMD ยังไม่ได้ซื้อ ATI ไป แล้วก็ Intel จ่ายไปแพง แถมสัญญาการใช้นาน จึงทำให้
          Intel เสียดายเลยยังต้องนำเทคโนโลยี Crossfire มาใส่ใน Intel อยู่ แต่... NV ไม่ต้องน้อยหน้า
          เพราะเราคิดว่า Intel และ Nvidia น่าจะทำการตลบหลัง AMD อย่างลับ ๆ เช่นเรื่องการที่ CPU Intel สามารถ ดึงประสิทธฺภาพการ์ดจอ NV ออกมาได้มากกว่า

Comment

กำลังจะซื้อ Blitz Formula เอาเป็นว่ารอตัวนี้ดีกว่า

Comment

Originally posted by UnNormalZ View Post
              งงเหมือนกัน ไหงเปง DDR2 กะอีกอย่าง เมื่อไหร่ Chipset Intel จะ SLI ได้สักทีน้อ
              อีกซักพัก จะออก Maximus Extreme Support DDR3 ตามออกมาครับ

Comment

ถ้าจะเล่นผมก็ยังเลือก Nvidia680i อยู่ดีอ่านะ แต่ไหงราคามันยังแพงอยู่เนี่ย

อีกอย่างช่วงนี้ Nvidia เรื่อง chipset เงียบๆไปเหมือนกันนะ ไม่รุปลายปีจะมีหมัดเด็ดอะไรนนอกจากการ์ดจอ Chip ใหม่รึป่าว

อยากเห็น chipset Nvidia+DDR3 ครับ ผมว่า bandwide Memory น่าจะพุ่งดีกว่า chipset Intel นะ

ปล.ตามเทคโนโลยีแบบนี้แหละสนุก ไม่เปลืองตังด้วย อิๆๆ

Comment

เรื่องตลบหลังนี่ผมไม่แน่ใจนะ
                  แต่ NVIDIA ใช้ Hyper transport ของ AMD นี่สิ
                  ผมว่ามันจะพลิกไปพลิกมานะ
                  ดีไม่ดี NVIDIA กินเรียบ 2ค่ายด้วย SLI นี่แหละ
                  ปล.ถึงจะน้อยใจ AMD แต่ยังทำ chip มา support นะ
                  สุดท้ายบั้นปลายถึงจะทำให้ cpu อีกค่ายดึงประสิทธิภาพมาใช้ได้มากกว่า
                  แต่ไม่วายก็ต้องใช้ Chip NVIDIA ถึงจะได้เต็มประสิทธิภาพ
                  คาดว่าโดนตลบหลังทั้ง2ค่ายอยู่ดีครับ
                  ถ้าจำไม่ผิด(เคยอ่านในหนังสือ)ใน chipset รุ่นใหม่ๆ Intel ไม่ได้ทำข้อตกลงไว้นี่ครับ
                  ข้อตกลงอยู่ใน chip รุ่นเก่าใหม่กว่านั้นต้องใช้ chip ATI ถึง crossfire ได้
                  ที่มีในรุ่นใหม่น่าจะไปทำข้อตกลงกับ AMD ไว้แล้วนะครับ
                  ปล2.ใครมีหลักฐานตรงนี้เอาลิงค์มาให้ดูก็ดีครับผมจะได้อัพเดทข้อมูลไปด้วย

Comment

เขาว่ามันคือรุ่น HI END ตัวจริง ต่อจาก I975x

sigpic

Comment

...มาอีกแล้ว"โคตรฮีตไปป์" แค่เห็นฮีตไปป์แวบๆก็รู้แล้วว่าเป็นASUS

ดีนะที่ทางASUSเค้ายังตั้งชื่อMotherBoardเป็นภาษาอังกฤษอยู่

ไม่งั้นล่ะก็อาจได้มีชื่อไทยๆอย่าง "โครตแรงทะลุฟ้า" "แรงแบบไม่มีเหตุผล" อะไรทำนองนี้
                      Last edited by madcat; 7 Sep 2007, 14:13:29.

Comment

การตลาดกับการพัฒนา ดูเหมือนมันจะผูกติดกันไปแล้วล่ะครับสำหรับเรื่องพวกนี้

เรามารอดูผลงานเค้าดีกว่านะ เราก็มีหน้าที่เลือกสิ่งที่ดีที่สุดมาใช้อ่ะนะ

ว่าแต่ว่า ผมชอบคอมเมนท์ท่าน madcat นะฮาดี เอิ้กๆๆ

Comment

เรื่องตลบหลังนี่ผมไม่แน่ใจนะ
                          แต่ NVIDIA ใช้ Hyper transport ของ AMD นี่สิ
                          ผมว่ามันจะพลิกไปพลิกมานะ
                          ดีไม่ดี NVIDIA กินเรียบ 2ค่ายด้วย SLI นี่แหละ
                          ปล.ถึงจะน้อยใจ AMD แต่ยังทำ chip มา support นะ
                          สุดท้ายบั้นปลายถึงจะทำให้ cpu อีกค่ายดึงประสิทธิภาพมาใช้ได้มากกว่า
                          แต่ไม่วายก็ต้องใช้ Chip NVIDIA ถึงจะได้เต็มประสิทธิภาพ
                          คาดว่าโดนตลบหลังทั้ง2ค่ายอยู่ดีครับ
                          ถ้าจำไม่ผิด(เคยอ่านในหนังสือ)ใน chipset รุ่นใหม่ๆ Intel ไม่ได้ทำข้อตกลงไว้นี่ครับ
                          ข้อตกลงอยู่ใน chip รุ่นเก่าใหม่กว่านั้นต้องใช้ chip ATI ถึง crossfire ได้
                          ที่มีในรุ่นใหม่น่าจะไปทำข้อตกลงกับ AMD ไว้แล้วนะครับ
                          ปล2.ใครมีหลักฐานตรงนี้เอาลิงค์มาให้ดูก็ดีครับผมจะได้อัพเดทข้อมูลไปด้วย
                          Intel ซื้อ Crossfire มาตั้งก่ะก่อนที่ AMD จะซื้อ ATI อีก คือซื้อก่อนที่ Intel จะผลิตชิป 965 ออกมา เพราะเท่าที่จำได้ ตอนที่ NV ออก P5NSLI ใหม่ ๆ กับ Intel ออกชิป P965 แล้วสามารถ Crossfire ได้ เพราะตอนนั้น มีการ MOD Diver Intel ให้สามารถ ใช้ SLI ได้ โดยการ์ดที่ใช้ SLI คือ GF6600 (ซึ่งเป็นตอนที่ 7600 กำลังออกใหม่ ๆ เลย)
                          ฉะนั้น Intel ไม่ได้คุยกับ AMD ทีหลัง แต่ คุยกับ ATI อยู่ก่อนแล้ว ซึ่งมันมีสัญญาอยู่
                          จึงทำให้ Chip Intel สามารถทำ Crossfire ได้ เดี๋ยวว่าง ๆ จะค้นหนังสือมาให้ดู

Comment

เหอๆ ความแรงไม่มีวันสิ้นสุดกันจริงๆ

Comment

Working...
                            X