Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบประมาณ4000นิดๆจะเล่นการ์ดจอตัวไหนดีครับ(ขอที่อุณภูมิไม่สูงครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบประมาณ4000นิดๆจะเล่นการ์ดจอตัวไหนดีครับ(ขอที่อุณภูมิไม่สูงครับ)

คือนิสัยการใช้งานของผมเน้น บิท ข้ามวันข้ามคืนครับ(2-3วันปิดเครื่องที)
    แต่ตอนนี้มีเหตุให้ต้องอัพการ์ดจอใหม่ เลยอยากได้การ์ดจอที่แรงกว่าที่เคยใช้ คิดไปคิดมาถ้าจะใช้ของแรงๆไปเลยก็กลัวมันจะร้อนเกินไปถ้าเปิดเครื่องทิ้งไว้เกิน 1วัน
    แต่ถ้าเอาที่ไม่แรงมากมันก็คงไม่ต่างจากตัวเก่าซักเท่าไร(ตัวเก่าผม FX5500 256m ครับ)
    ก็เลยอยากรบกวนทุกท่านแนะนำการ์ดเจอรุ่นที่เข้ากับนิสัยการใช้งานของผมให้ด้วยครับ เป็น slot PCI-e
    งบ 4000 เกินกว่านี้ได้นิดหน่อยครับ ที่สำคัญเลยก็คือ ไม่ร้อนเกินไปเมื่อเปิดไปนานๆครับ (เปิดเครื่องไว้เกิน 1 วัน)
    ขอรบกวนท่านผู้รู้ให้คำแนะนำด้วยครับ ^_^

slot pci-e ครับแหะๆ พิมพ์ตกไปนิดกราบขออภัย^^"
    Last edited by YUU; 7 Sep 2007, 17:28:12.

slot pci หรอ ม่ายช่าย pci-e หรอครับ

Comment

สเปกเก่าเปนไงบ้างครับท่าน

แนะนำ 7300GT ครับ หรือจะรอ 8600GT แบบ AGP ก็ได้ครับ

Comment

2600pro ถูกกว่า 4000 8600GT สูงกว่า 4000

Comment

7300 หรือ 7600 ก็อุณหภมิไม่สูง

Comment

GF7600GS คับ

Comment

จากประสบการณ์เปิดเครื่อง2-3วันแล้วปิด1ช.ม.ของผมที่ผ่านมา(อันน้อยนิด) ผมว่า ใช้การ์ดที่ไม่มีพัดลม

เป็นดีที่สุด แล้วก็หาพัดลมเล็กๆเป่าให้มัน(ไม่รู้ผิดยึดติดเรื่องเก่าๆมากไปรึเปล่า พวกพัดลมติดการ์ดสมัยก่อนมันชอบ

หยุดหมุนโดยไม่บอกกล่าวเราครับ) พวกไม่มีพัดลมทั้งหลาย หากเราเสริมพัดลมให้มันเข้าไปนะ รับประกัน เย็นได้ใจ

จริงๆครับกระพ๊ม

Comment

Working...
              X