Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอผมเป็นอะไรหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอผมเป็นอะไรหรือเปล่าครับ

ตอนแรกที่มันเล่นได้ 1-2 วันแล้วดับแล้วก็เอาไปเปลี่ยนเรียบร้อย

ก็เล่นได้ปกติ แต่พอมาช่วงนี้มันเล่นๆ อยู่บางที จอมันจะดับไปประมาณ 2 วิอะครับแล้วก็ติดปกติ

มันเป็นที่อะไรหรอครับ

ลองดูที่ไฟ psu ดูว่าไฟตกหรือเปล่าครับ
    ไม่งั้นก็ต้องลอง up driver ใหม่ดู

Comment

เครื่องดับบ่อยๆ ควรดู PSU นะ

Comment

เครื่องไม่ได้ดับครับเพียงแต่หน้าจอมันดับไปประมาณ 2-3 วินาทีแล้วก็กลับมาใช้งานได้เหมือนเดิม

แล้วดูไฟ PSU ยังไงอะครับผมมี Riva Everest CPU-Z ไดรเวอร์น่าจะ 7.7 หรือ 7.8 เนี่ยแหละครับ (ดูยังไงอะ)
        Last edited by bankbonkbank; 7 Sep 2007, 20:30:57.

Comment

ถ้ามันวู๊บๆ ควรลองเปลี่ยนไดร์เวอร์การ์ดจอดูครับ เผื่อมันเอ๋อๆ นะ

Comment

ครับจะลองลง 7.8 ดู

Comment

ของ ati อ่ะป่าว

Comment

ใช่ครับ

ตอนนี้ผมได้ลง 7.8 แล้วครับ

แล้วก็พอรู้สาเหตุแล้วว่าน่าจะเป็น Refresh Rate ที่ผมตั้งไว้สูงถึง 85Hertz (มีผลต่อสายตาป่าวอะ ตั้งไว้ขนาดนี้รู้สึกตาสั้นลงง่ะ)

แล้วก็เอาติ๊กที่ Hide mode on... ไรเนี่ยแหละ ออก

ตอนนี้ก็ติ๊กไปแล้วก็ปรับเป็น 60Hertz (ตาจะสั้นลงมะ) (ปรับ 70 ไม่ได้จอมันไม่เต็ม)

แล้วจะลองดูอาการอีกทีครับ

Comment

ใช่ครับ

ตอนนี้ผมได้ลง 7.8 แล้วครับ

แล้วก็พอรู้สาเหตุแล้วว่าน่าจะเป็น Refresh Rate ที่ผมตั้งไว้สูงถึง 85Hertz (มีผลต่อสายตาป่าวอะ ตั้งไว้ขนาดนี้รู้สึกตาสั้นลงง่ะ)

แล้วก็เอาติ๊กที่ Hide mode that... ไรเนี่ยแหละ ออก

ตอนนี้ก็ติ๊กไปแล้วก็ปรับเป็น 60Hertz (ตาจะสั้นลงมะ) (ปรับ 70 ไม่ได้จอมันไม่เต็ม)

แล้วจะลองดูอาการอีกทีครับ

Comment

Working...
                  X