Announcement

Collapse
No announcement yet.

nVidia Crush 19 + Pentium dual Core มีปัญหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• nVidia Crush 19 + Pentium dual Core มีปัญหา

ช่วยทีครับ สเปคตามนี้
    M/B Asus P5ND2 SE
    CPU Pentium Dual core 1.8 GHz
    Ram Kingston DDR2 667 512Mb*2
    GPU XFX 8500 GT
    HDD Seagate SATA 80 GB

ปัญหาคือ เวลาเล่น ทำงาน หรือใช้งานไปซักพัก เครื่องจะ Re-Start เอง ทุก 5-10 นาที
    บางครั้ง เมื่อ Re-Start แล้ว จะค้างเป็นบลูสกรีน (เข้า Windows ไม่ได้)
    และ เมื่อถอดสายไฟที่ต่อ PSU ออก จะต้องมาตั้งค่าใน BIOS ใหม่ทุกครั้ง
    อาการล่าสุดคือ เมื่อเครื่องดับ และ Boot ใหม่ จะต้องมาตั้งค่า Bios ใหม่แทบทุกครั้ง
    ช่วยทีครับ จะเป็นพระคุณยิ่ง

086-9057665 ติดต่อ โม ครับ ขอบคุณครับ

อาการที่ว่าต้องตั้งค่า Mainboard ใหม่ทุกครั้ง อาจเป็นที่ Mainboard อ่าครับ หรืออาจจะถ่านหมด

ส่วนเรื่อง BlueScreen อาจเป็นที่ Ram หรือ Harddisk ก็ได้อะครับ ลองขยับๆ Ram หรือลองเอามาเสียบใหม่ แล้วลองดูครับ

Comment

Working...
    X