Announcement

Collapse
No announcement yet.

SB Live! CT4670 กะ ALC889A HD Audio

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SB Live! CT4670 กะ ALC889A HD Audio

เทียบกันแล้ว อันไหนดีกว่ากันครับ ผมมีสองตัว SB มันปรับเบสได้ ผมชอบ แต่ผมสงสัยว่า ทำไมมันปรับให้เป็น 4 CH ไม่ได้ในพวกโปรแกรม powerDVD Neroshowtime และอื่นๆ ถ้าปรับแล้วเสียงจะไม่ออกเลย แต่ถ้าใช้ออนบอร์ดปรับได้ และเสียงออก ถ้าเป็นคุณมีทั้งสองตัวจะเลือกใช้ตัวไหนครับ หรือมีวิธีเซ็ทให้ SB มันเสียงออกตอนปรับเป็น 4CH ได้บ้าง

โอเคครับ รู้แล้ว CT4670 มันแค่ 3D sound 2CH แต่เสียงมันใสก่าออนบอร์ดแฮะ สงสัยต้องเปลี่ยนไปเปลี่ยนมา

Comment

ถ้าใช้ Driver ที่มากับ วินโดว์ SB Live จะไม่มีเสียงออก4ch ครับ

Comment

ปรับตรง Speaker ให้เป็น 5.1 surround ยังคับ

Comment

ปรับแล้วครับ ลง AudioHQ ครบ driver ครบ เวลาฟังมันก็ออกครบทุกลำโพงแหล่ะครับ เสียงดังดี เบสแน่น ใสกร่าออนบอร์ด
          แต่ มันออกเป็น 4 chanel จริงหรอ
          เพราะว่า เสียงของ front กับ rare แทบจะไม่ค่อยต่างกันเท่าไหร่ ออกดังดีจัดคมชัดทั้งสองลำโพงหลังเลย ซึ่งถ้าเทียบกับออนบอร์ดที่ฟังแล้วเห็นความแตกต่างชัด เพราะออนบอร์ดลำโพงหลังมันให้เสียงอ่อนกร่าเยอะ ก็เลยคิดว่า มันออกเป็น stereo 4 ลำโพงซะมากกว่า

Comment

Working...
          X