Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับปัญหา keyboard ยวบครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับปัญหา keyboard ยวบครับ

คือเพิ่งซื้อ nb มาได้ไม่ถึง 1อาทิตย์ สังเกตุดู keyboard ตรงปุ่ม backspace มันยวบหน่อยนึงครับ คือประมาณว่าแนวระดับมันไม่เท่ากับปุ่มอื่นๆอ่ะครับแต่ไม่ได้ยวบทั้งปุ่มน่ะครับ ยวบตรงด้านซ้ายหน่อย เป็นปุ่มเดี่ยว ครับ ไม่ทราบว่าจะเป็นอะไรไหมครับ ต้องไปเปลี่ยนเครื่องไหม ปุ่มไม่ค้างน่ะครับ ใช้งานได้ปกติ มีรูปประกอบครับ

ถ้ายังไม่ถึงสัปดาห์ เพื่อความสบายใจ ยังไงเอาไปเปลี่ยนก็ดีนะครับ

Comment

ไม่ทราบเป็นเฉพาะตัวที่คุณ Spoon ซึ้อมาหรือเปล่า(ลองเทียบกับตัวอื่นๆ)
      ถ้ามีปัญหาเฉพาะตัวนี้ ให้ลองกดด้านขวาของปุ่มลงตรงๆแรงๆ(แรงกว่าแรงที่ใช้ปุ่มปกติ)
      เผื่อว่าจะเป็นที่ปุ่มไม่เข้าล๊อค(ด้านล่างของปุ่มทุกปุ่มจะมีเขี้ยวล๊อคอยู่)

ถ้ายังเหมือนเดิมติดต่อทางร้านหรือศูนย์บริการได้เลย ครับ

Comment

ขอบคุณพี่ Beaver XT และพี่ POD ครับ ลองกดแรงๆแล้วครับ แต่ไม่หาย เด๋วจะรีบเอาไปเปลี่ยนครับ

Comment

ใช้ n/b Hp ดีไหมคับ ผมว่าจะซื้อเหมือนกาน มีปุ้มยวบด้วย - - "
          รอพิจารณา

Comment

ผมว่า ok เลยครับ แต่งานเครื่องอาจจะไม่เนี้ยบเท่าพวก sony fujitsu หรือ toshiba น่ะครับ เรื่อง ปุ่มยวบ ต้องดูดีๆครับ ของผมมันเป็นมาตั้งแต่แกะกล่องเลยครับ เป็นความผิดพลาดเองที่ละเอียดไม่พอตอนเช็คเครื่อง โดยรวมแล้วไม่มีปัญหาครับ ใช้งานได้ดีทีเดียว ไม่ร้อนด้วย

Comment

Working...
            X