Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาอธิบายและวิธีทำให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาอธิบายและวิธีทำให้หน่อยครับ

อยากโหลด Rapidshare แบบ ไม่ต้องรออะครับ ไม่ต้องรอคือผมโหลดไป 1 พาท แล้ว พอจะต่อ พาท 2 มันต้องรอนานเลยอะครับ ช่วยบอกวิธีให้โหลดแบบ ไม่ต้องรอหน่อยครับ ผมใช้ โปรแกรม Grabber อยู่ครับ

สำหรับ ADSL ผมใช้วิธี Disconnect แล้วต่อใหม่ครับ ไม่ได้ใช้โปรแกรมอะไรเลย

Comment

Originally posted by TNTm64 View Post
      สำหรับ ADSL ผมใช้วิธี Disconnect แล้วต่อใหม่ครับ ไม่ได้ใช้โปรแกรมอะไรเลย
      แล้วจะเกิดผลเสียอะไรเปล่าครับ

Comment

ไม่มีผลเสียอะไรครับ ก็เหมือนกับเราต่อเนตใหม่แค่นั้นเอง

ไฟล์ที่แยกมาเป็น Part ถ้าต้นฉบับสมบูรณ์ก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรครับ

แต่จะมีบางครั้งที่ยังโหลดต่อไม่ได้อีกในทันที ก็ให้ลอง Disconnect แล้วต่อใหม่จนกว่าจะได้

เท่าที่เจอมาไม่เคยต่อใหม่เกิน 2 ครั้งซักทีครับ

Comment

ปิดแล้วเปิด โมเด็มใหม่เลยครับ ผมก็ใช้วิธีนี้อยู่ เพราะเปิดใหม่ IP เราก็เปลี่ยนใหม่ครับ

ไม่มีผลเสียอะไรทั้งสิ้นครับ รับรองทำมาเป็นปีๆีแล้วครับ

Comment

ตอนผมโหลดก้อใช้วิธีนี้เหมือนกัน

Comment

Working...
            X