Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อวันนี้ 6โมงเย็นดูเสปกที่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by My Name Ki View Post
    โอ้ เดียวคำนวณแป๊ปครับ ท่านวิกรไปป่าว เลี้ยง KFC ครับ
    วันนี้ไม่ว่างซะแล้วครับ มีธุระที่ ชัยนาทด่วยตอนเย็นครับ ถ้าอังคารละก็ถึงใหนถึงกันครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      วันนี้ไม่ว่างซะแล้วครับ มีธุระที่ ชัยนาทด่วยตอนเย็นครับ ถ้าอังคารละก็ถึงใหนถึงกันครับ
      ชัยนาทมานกี่โลจากกรุงเทพฯ อ่ะ
      วิ่งเส้นไหน ว่าจะไปเยี่ยมเพื่อนเก่า...แก่ อิ อิ

Comment

230 km สายเอเซีย จาก กท 2ชมหน่อยๆ ครับ

Comment

อย่าลืมแวะ บึงฉวาก ดูปลาด้วยนะครับ อิอิ

Comment

รถเต่าคงวิ่งซัก 3 ชั่วโมง อิ อิ

Comment

......................

Comment

ลุงอ๊อดรับผมไปด้วย จะไปขโมยบอร์ดท่านวิกร อิอิ

Comment

กลับมาแล้ว แต่ไม่ได้คอม ไปร้าน Saveway เห็นเจ้าของร้าน OC เครื่องต่างชาตืมาซื้อซะ FSB 500 โห้
                  พอดีไปแรมตัวที่อยากได้หมด จะมาอาทิตย์หน้า ส่วนร้าน Saveway ก็ไม่มี Asus EN8800GTS
                  มีแต่ของ XFX 8800GTS ง่าเลยกะว่าจะรออาทิตย์หน้าครับ

Comment

ทางร้านจัดมาดังนี้
                    CPU intel E6750 ตามที่ผมต้องการอิอิ ุ6XXX บาท ร้านต่างๆเดินเช็คดูราคาต่างกันประมาณ 90-150
                    MB Gigabyte P35-DS3R 4950-4500 บาท ร้านต่างๆเดินเช็คดูราคาต่างกันประมาณ 10 บาทเอง
                    Ram อันนี้ใจเดียว Geil BlackDragon รอของ 1 อาทิตย์ประมาณ 4200
                    VGA ทำไปทำมากลายเป็น 8800GTS แต่ไม่รู้จะเอาของ Asus หรือ XFX ดี
                    HDD WD2500YS 250G SATA-II buffer 16Mb NCQ 2750
                    DVD LG 18X LightScript SATA 1290
                    PSU ใช้กี่วัตต์ดีครับ อนาคตอาจเพิ่ม DVD combo 1 HDD 1 ครับ
                    Case 1800 Up อันนี้ร้าน TK ได้ใจไปเพราะราคาถูกกว่าร้านอื่นๆ 100 บาทครับอิอิ

Comment

จะซื้อ 8800 ของ Asu หรือ XFX ดีครับ
                      แล้วใช้ไฟกี่วัตต์

Comment

Originally posted by My Name Ki View Post
                        จะซื้อ 8800 ของ Asu หรือ XFX ดีครับ
                        แล้วใช้ไฟกี่วัตต์
                        enermax 460w 2420 เหลือ

โดยส่วนตัวชอบ galaxy ถูก+แรง

Comment

PSU ผมว่าซื้อ 600W ไปเลยก็ดีครับลองดูของ Thermaltake ก็ได้หรือถ้าจะซื้อที่ saveway ทางร้านคงมีแต่ enhance ก็ถือว่าไม่ด้อยกว่ากันครับ ส่วนการ์ดจอนั้นสำหรับตัวผมก็ใช้มาเยอะพอสมควรผมขอฟันธงครับว่าถ้า(ในเมืองไทย) Nvidia ผมยกให้ XFX ครับทั้งคุณภาพและการรับประกันจริงอยู่ที่หลายท่านอาจจะบอกว่าตัวการ์ดเหมือนกันแต่ผมว่าไบออสของ xfx มันดีกว่านะครับ(ส่วนตัว)

ปล.แรมไม่ดูเป็นของ OCZ เหรอครับซิงค์สวยและก็เย็นดีนะครับ

Comment

Ram OCZ ตัวใหนครับ

Comment

เสาร์หน้ามีของแรงกลับบ้านอิอิ หรือจะไปดูตอนประกอบคอมก็ได้ที่ saveway 5.30 โมงครับ
                              แล้วบอร์ด abit ตัวใหน เทียบกับ Galaxy P35-DS3R ครับที่ร้านเชียร์ abit มากๆ(เพราะ abit ทั้งร้าน หุหุ)

Comment

แรมผมใช้ตัวนี้อยู่ครับตอนนี้เล่นได้ที่บัส 500 CL5 อยู่ครับยังไม่มีเวลาอัดเพิ่มเลยแต่เรื่องเย็นนั้นเย็นจริงครับจับดูแทบไม่ร้อนเลย

Comment

Working...
                                X