overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 17 of 17

Thread: DFI ตัวนี้น่าเล่นมั๊ยครับ แล้วราคาเท่าไร !! รึว่าจะ ASUS ดี แต่เลือกรุ่นไม่ถูกครับ

OverclockZone Member artbum's Avatar

Default DFI ตัวนี้น่าเล่นมั๊ยครับ แล้วราคาเท่าไร !! รึว่าจะ ASUS ดี แต่เลือกรุ่นไม่ถูกครับ

LANPARTY UT NF590 SLI-M2R/G

คือผมว่าจะอัพเกรดเครื่องครับ เลยคิดไว้ว่าจะเอา DFI เพราะชอบ มันทน ถึกดี กะ ASUS อันนี้ยังไม่รุจะเอารุ่นไหนดี ...
    ของที่จะเปลี่ยน
    AMD X2 4000+
    Ram เรือใบ Twin 2G/800
    Mainboard ยังไม่รู้เอาตัวไหน รุ่นไหนดี
    ส่วนที่เหลือใช้ของเดิมไปก่อน
    Elsa 6800 GT , Seagate Baracuda 7200 Sata II 200G , PSU Enemax 460 Watt
    คงพอได้อยู่นะครับ เรื่อง เมนบอร์ดช่วยแนนำทีครับ

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

เทีบยได้กับ ASUS M2N32-SLI หรือรุ่นที่สูงกว่า

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member tum905's Avatar
    ฝั่งธน วงเวียนใหญ่

รุ่นนี้ราคา7,850บาท เคยไปถามที่ร้านtkครับ DFI ปรับไฟและอื่นๆได้ละเอียดมากครับ เท่าที่ได้ฟังๆมาจากพี่ๆ แหล่มเลยครับผม

OverclockZone Member artbum's Avatar

นี่ๆๆๆ ตัวนี้ครับ รึใครคิดว่ามีตัวไหนน่าสนใจบ้างครับ ตัวนี้ราคาก็สูงเหมือนกันนะเนี่ย
    Last edited by artbum; 14 Aug 2008 at 12:05:53.

OverclockZone Member Lufy_Mackung's Avatar
    ข้างหลัง คุณไง หึๆๆ

M2N-Eมั้งคับ- -

OverclockZone Member Alexis's Avatar

-ของแรงนะนั้น

OverclockZone Member pann's Avatar

DFI มันขาโหดคู่กับ AMD อยู่แล้วครับ ยิ่งตระกูล LANPARTY นี่ละเอียดยิบ

เป็นกิ่งทอง กับ ใบหยก มาตั้งแต่ S.939 แล้ว

นี่ผมก็ใช้ Athlon 64 3200+/939 อยู่นะครับเนี่ย คู่กับ
    LANPARTY NF4 Ultra-D
    Ram Kingston DDR400 512*4
    Elsa 6800 GT
    Seagate Baracuda 7200 Sata II 200G
    PSU Enemax 460 Watt

อยากลอง Overclock ดูมั่งแต่ไม่รุจะเริ่มยังไง กลัว พังครับ เพราะ คล๊อคไม่เป็น .. อยากลองๆๆๆ อิอิ ..ผู้รู้แนะนำที

คือ Clock แล้ว พวกอุปกรณ์มันจะมีอายุการใช้งานลดลงมั๊ยอะครับ .. คือถ้าผมคล๊อคแค่ cpu อย่างเดียวนี่ได้มั๊ยครับ
    Last edited by artbum; 14 Aug 2008 at 12:05:53.

OverclockZone Xtreme News _d's Avatar

LANPARTY UT NF590 SLI ภาคจ่ายไฟมันนิ่งดีครับ แม่นยำกว่า Asus อีก จากที่ผมเคยใช้ เพราะตัว M2N32-SLI Premium แค่อัพเดทไบออสใหม่เสร็จพอกลับไปเซ็ตไฟค่าเดิมที่เคยใช้ก็ไม่เวิร์กซะงั้น
    แต่ชิพมันร้อนกว่า Asus หน่อยนึง (เพราะมันไม่มีซิ้งค์กะฮีทไปป์อันใหญ่เหมือน Asus)

OverclockZone Member Zero_Murasame's Avatar

ถ้าไม่คล้อก ผมว่า M2N-SLI vista premium ก็ดูดีครับเพราะใช้ solidหมดเลย

ส่วนตัวเชียร DFIมากกว่า ถ้ารู้จักลาก

OverclockZone Member PANSA's Avatar
    รามคำแหง 65 (มหาดไทย) & พังงา

LANPARTY UT NF590 SLI ตัวนี้ละครับที่ผมคิดจะเอามาครอบครองเห็นว่ากันว่าปรับได้ละเอียดดี

เรื่องภาคจ่ายไฟก็หายห่วง

OverclockZone Member SantaCruz's Avatar

ลองตัวนี้มั้ยเพ่
    ลากนิดโน่ย AN9 32X
    ลากสุดทีน Fatal1ty AN9 32X

http://www.savewaytech.com/index.php...sk=view&id=140
    รูป รูป

OverclockZone Member

ถ้าไม่ใช้ W/L lan ก็ไมต้องเล่น M2N32 หรอกครับ
    เล่น DFI ดีก่า เลย์เอาท์บอร์ดก็ดีกว่าครับ
    แต่ ASUS มีดีที่ W/L lan ครับ กะ AI NAP ครับ(เอาไว้เปิดโหลดบิต ลดค่าไฟฟ้าไปได้หลายตัง)
    ลองไปดูที่กล่องก่อนครับว่าอยากได้ฟีเจอร์ของบอร์ดไหนมากกว่ากัน ถ้าลองได้ก็ลองเลยครับ
    ส่วนตัวผม อยากได้ DFI มากกว่า แต่ . . . แพงกว่า w/l lan ก็ไม่มี ฮีทไบท์ก็ไม่มี(มาอยากแกะออกทีหลังเพราะมันร้อนมากมาย)

OverclockZone Member
    ลาดพร้าว / รัชดา

เสปคเดียวกับผมเลย ตัว 939

ถ้าปล่อยตัวเก่า pm ราคาแรมมาให้หน่อยนะครับ จะเอาไปใส่ให้เครื่องน้อง (มันไม่คล็อก เอาแรมธรรมดาให้มันก็พอ)

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ถ้าเป็น AMD เป็นผม ผมจะไม่ซื้อ บอร์ดแพงขนาดนั้นแน่นอนครับ เพื่อจะเอามา OC 4000+ ให้วิ้งไกลๆ
    ลองคิดกลับกันนะครับ

4000+ 2600
    DFI 7500
    ต่อให้แรมดีๆ อย่างเก่งก็ OC ได้ 2.8-3.1 วัดค่า PR ออกมา ยังไม่ได้ 6000 เลย แถม L2 มี 512 เอง

แล้วถ้าแบบนี้ละครับ
    X2 6000+ 6500
    ASUS M2N 2600 หรือ M2N-E 3500หายากหน่อย หรือ ASROCK Alive 2000

ไม่ต้อง OC ก็แรงกว่าแล้ว ซิ้งที่แถมมาในกล่องก็เอาอยู่ ไม่ต้องลงทุนซื้อซิ้งใหม่ด้วยเอาเงินไปลงที่อื่รดีกว่า แถมก็ OC ได้อีกด้วยมากน้อยก็แล้วแต่บอร์ด

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

บอร์ดเทพคับ ราคาสูงไป เอาแบบที่ท่าน วิกร บอกดีกว่าคับ

Bookmarks

Bookmarks