Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยเรื่อง shut down ช้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยเรื่อง shut down ช้า

เครื่องผม shut down ช้ามากครับ พอสั่ง shut down หรือ restart มันจะขึ้นกรอบสี่เหลี่ยม แล้วถามว่าจะ end now หรือเปล่า ถ้าไม่กด มันก็จะค้างอยู่อย่างนั้น พอกดไป มันก็จะขึ้นมาให้ ปิด process อีก เกือบ10 กรอบ ทั้งที่เมื่อก่อนไม่เป็นครับ ผมต้องแก้ไขยังไงครับ ไม่อยากลง window ใหม่ ขอบคุณครับ

ลองไปหาโปรแกรมที่ชื่อ superfast มาลงครับไม่ว่าจะ restart หรือ shut down รับลองเร็วแน่ๆครับขนาดไปแก้ไข regestry ยังไม่เร็วเท่านี้เลยครับ เดี๋ยวผมจะลองหาในเว็บให้นะแป๊บนึง

Comment

http://www.chipthailand.com/dl/indexmay50.html

ชื่อ superfast shut down ครับโหลดดเลยใช้งานดีจิงๆ ของเดือน พ.ค. นะครับจากนิตยสาร chip

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

ใช้ยังแจ๋วไหมครับ

Comment

รายงานผลหน่อยครับ อยากใช้มั่ง ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

ก็ดีครับมันไม่ขึ้นกรอบคำถามให้ end now แล้วครับ แต่ก็ใช้เวลานิดหนึ่งครับ

Comment

Working...
              X