Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมาส์บลูทูธ ติดๆ ดับๆ เอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมาส์บลูทูธ ติดๆ ดับๆ เอง

ผมใช้ เมาส์บลูทูธเลเซอร์ ของ Belkin อยู่ กับ notebook คู่ใจผมครับ

อาการที่เป็นปัญหาคือ บางทีใช้งานอยู่แล้ว การเชื่อมต่อมันขาดออกจากกัน (เหมือนมีคนดึงสาย USB ออก ) เวลาแก้ไขปัญหา คือการปิดแล้วเปิด bluetooth ที่ notebook ผมมันก็จะติดดังเดิม

วันนึงอาจเป็น 1-5 ครั้ง

ผมเคยปรึกษากับท่านๆนึงในนี้เค้าบอกว่าเป็นปกติของเมาส์แบบนี้ แต่ตอนผมไปซื้อเมาส์เค้าบอกว่าใช้ถ่าน AAA(ใช่รึเปล่าหว่า ขนาดทั่วไป อ้วนๆ อวบๆ) ได้ตั้ง 11 เดือนแน่ะ ผมซื้อถ่านใหม่มาเปลี่ยนก็ใช้ได้แค่เดือน 2 เดือน อาการก็เป็นแบบนี้อีก

อาการแบบนี้เป็นปกติเหรอครับ หรือว่าชิ้นส่วนไหน มันผิดปกติฮะ หรือว่าเป็นเพียงเพราะถ่านใกล้หมด ???

ผมว่าใช้เม้าสายสบายใจกว่านะครับผมเคยใช้usb bluetooth เพื่อต่อเนตกับมือถืออาการเปนเหมือนกันอ่ะครับชอบหลุดบ่อยต้องปิดแล้วเปิดใหม่

Comment

พอดีเครื่องผม มี port usb แค่ 2 พอร์ท เองครับ เลยต้องหาวิธีใช้ที่น้อยที่สุดน่ะครับ (บลูทูธ กับ wifi มันต้องเปิดคู่กันอยู่แล้ว) เลยเลือกบลูทูธ น่าจะเป็นสิ่งที่เหมาะที่สุดน่ะครับ

แต่ผมซื้อมาแล้ว ราคาก็แพงอยุ่ฮะเลยอยากหาวิธีแก้ไขดีกว่า แหะๆๆ

ขอบคุณครับ

Comment

ของผมถ่านธรรมดาใช้ได้ 1-2 เดือน ถ่านอังคลายน่าจะได้ 14 เดือนมั้งไม่เคยใช้

Comment

14 เดือนเลยเหรอฮะ ต่างกัน 10 เท่าเลยแฮะ

Comment

ผมว่าซื้อเมาส์ ไร้สาย ที่เสียบ USB ดีกว่าครับมีตัวรับสัญญาณอ่ะครับ

Comment

Working...
            X