Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่อง ลง วินโดว์ คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่อง ลง วินโดว์ คับ

คือ WIN XP น่ะ คืองี้
    ผม สั่งฟอร์แมต ใช่ป่ะ มันก็ ฟอร์แมตผ่านน่ะ แล้ว มันก็จะ Setup ช่ายป่ะ

พอๆมัน setup เสร็จ มันจะ รีสตาร์ใช่ป่ะ

พอมัน รีสตาร์ เครื่องมันก็จะรันขึ่นมา แบบนี้อ่ะ มันไม่ไป ต่อเลยอ่ะ

Press any key to boot form cd..... Missing operating System

มันจะค้าง อยู่ ตรงนี้เลยอ่ะ ไม่ไปไหนเลยครับ กดอารายก็ม่ะได้

ช่วย ที

ต้องไปปรับ 2nd Boot ในไบออสไห้เป็นฮาสดิสครับหรือลงเสดละก้อปรับไห้บูทจากฮาดดิสเปนอันแรกเลยก็ได้คับ

Comment

อากาศค้าง
      แผ่น XP ลองเปลี่ยนดู
      CD Drive หัวอ่านไม่ค่อยเนียน ละ

Comment

แนะนำว่าถ้ามีแผ่นใหม่ลองใช้แผ่นใหม่ลง ผมเคยเสียเวลาไปหลายรอบเพราะไม่รู้ว่าแผ่นเจ๊งอ่ะเสียเวลามากๆ

Comment

บางเครื่อง ในรายชื่ออุปรณ์บูต ไม่มีตังเลือกการบูต อยู่ในไดร์ฟ 1 2 3 เลยก็เป็นได้(แต่ปกติเครื่องในปัจจุบัน ไม่ได้เลือกเอาไว้ในรายชื่อ ไบออสจะไปค้น OS.แล้วก็บูตให้เลย)

ถ้าไม่ได้ ตั้งบูตปกติแล้ว หาแผ่นใหม่ดีกว่า
          ไม่งั้นก็ไดร์ฟซีดี/ดีวีดีไม่ดีแล้ว

Comment

เสปกครับ เพิ่ง ซื้อ ไม่ถึง ปี มั้ง

Asus M2N-E

AMD 3600+

DVD - Line ON

แต่ แผ่นที่ลง ก็ ลงเครื่องอื่นได้น่ะครับ แต่ไม่แน่ใจ เรื่อง DVD อ่ะครับ ว่าเจ๊งใหม
            แต่มันก็ ยัง เบิน กะ ดูได้ อยู่น่ะ เดียวจะลองเปลี่ยน แผ่นดูครับ

Comment

ว่ากันไปอ่ะ
              ตามๆกันไป

Comment

ไดร์DVDน่าจะมีปัญหานะ ถ้ายืนยันว่าแผ่นยังดีอยู่

Comment

Working...
                X