Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นwifiที่ชาวบ้านเค้าเปิดไว้นี่ ผิดไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นwifiที่ชาวบ้านเค้าเปิดไว้นี่ ผิดไหมครับ

ถามโง่ๆหน่อยละกันครับ
    เพราะ เหมือนเคยดูจากโทรทัศน์ ว่า ในต่างประเทศเคยมีการฟ้องร้องกันด้วย
    เพิ่งซื้อnbมาครับ ยังไม่ได้ซื้อwireless rounter พอดีเปิดเจอครับแถมแรงก่า
    ของที่บ้านติิดอีก รึ ว่าจาเปงของแบงค์หน้าปากซอย แต่เคยเล่นตอนกลางคืนได้ด้วย

จับได้คงตามตัวไม่ได้เพราะไม่รู้อยู่บ้านไหน รู้แต่ใกล้ๆกัน
    ปล.ระวังเค้าเปิดล่อไว้เพื่อดักจับข้อมูลนะจ๊ะ (เคยทำมาแล้วได้หลาย password เลยฮิๆ อยากแอบใช้ของเรา เราก็ขอ Password ซะ)

Comment

เอ่อ แสดงว่า เขาเปิด free access point เลยอ่ะดิ

ทางนั้นเขาก็รู้นะว่ามีใครพ่วงใช้อยู่ได้ด้วยนะ

เรื่องตามตัวนั้น เขาคงไม่เสียเวลาไปตามสัญญาณหรอก เขาก็คงตั้ง access ใหม่

สรุป ตอนนี้เล่นไปเลย อยากปล่อยมาฟรีเองช่วยไม่ได้ แต่ถ้าหากเขาเป็งองกรณ์ หรือบริษัท อาจโดนข้อหา เจาะข้อมูล+ลักลอบใช้อินเตอร์เน็ต หรือข้อหาใกล้ ๆ เคียงได้เด้อ

Comment

ไม่ผิดหรอก
        ถ้าเค้าไมได้ตั้งพาสเวิดไว้ แสดงว่าอยากให้เราได้เล่น อิอิ เราก้อสนองเค้าเลย 5555

Comment

ไม่เป็นไร แต่เกรงใจเค้าหน่อย
          ไม่ใช่ว่า ใช้ของเขา เราเปิดบิตซะงั้น

ถ้าเขาไม่อยากให้ใช้ เขาก็ล็อคเองละ

Comment

Originally posted by หมี View Post
            จับได้คงตามตัวไม่ได้เพราะไม่รู้อยู่บ้านไหน รู้แต่ใกล้ๆกัน
            ปล.ระวังเค้าเปิดล่อไว้เพื่อดักจับข้อมูลนะจ๊ะ (เคยทำมาแล้วได้หลาย password เลยฮิๆ อยากแอบใช้ของเรา เราก็ขอ Password ซะ)
            ดักข้อมูลได้ด้วยหรอครับ แล้วลักษณะของข้อมูลที่ดักไปเปงยังไงคับ อยากรู้
            ผมกะว่าจะใช้แค่ช่วงนี้ก่อนเท่านั้นครับ ไว้ซื้อwiless rounter แล้วก็เลิกครับ

ช่วงนี้ไม่มีตัง+ไม่ว่างรายงานเยอะครับ
            ขอบคุนทุกความเห็นครับ

Comment

ก็ขอเขาไปเลย จะได้สบายใจ

Comment

Working...
              X