Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรกติทาสิลิโคนเอา MB ออกจา Case ป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรกติทาสิลิโคนเอา MB ออกจา Case ป่าว

แล้วถ้าไม่ถอดจะเป็นไรไหม

น้องจ๋า เค้าทาที่ CPU ถอดเฉพาะ CPU ก้อได้จ้า

Comment

555 ถอดคับ ซิ้งระบายความร้อนนะไม่ไช่เมนบอร์ด ฮิฮิ...

Comment

ถอดก็ได้ไม่ถอดก็ได้แล้วแต่อารมณ์ครับจบ

Comment

ครับผมรู้แล้วครับว่าถอดซิ้งโว้ยยยยย คือจะถามว่าจะให้ถอด MB ออกมาก่อนทาด้วยป่าว

Comment

ผมถอดนะ บอร์ดผมมันถอดง่าย เพราะสายไฟต่างๆมัดไว้อยู่ตัวแล้ว ใช้เวลาไม่ถึง 10 นาที ก็แกะออกมาได้แล้ว อีกอย่าง ซิ้งค์ผมมันเกะกะ เวลาจะขันน็อตแต่ละทีมันจะติดโน่นติดนี่ไปหมด สู้ถอดมาวางบนสมุดโทรศัพท์ แล้วค่อยๆทำ ค่อยๆแกะเอาดีกว่า

แต่ถ้าซิ้งค์เดิม ไม่ต้องถอดมาก็ได้ เพราะขนาดก็เล็กนิดเดียว แผงหลังเอย น็อตเอย ก็ไม่มีให้ขัน

Comment

ถอดสิครับ

Comment

ถอดครับ ทาเสร็จ ส่องดูทีนึง แล้วจับยัดลงไปใหม่

Comment

ตามคู่มือมันก็บอกให้ถอดอะละ
                  แต่ด้วยความขี้เกียด ก็ไม่ค่อยได้ถอดละ อิอิ เวลากดตัวล็อคซิ้งค์ทีก็เสียวบอร์ดหักที
                  (ถอดเมนบอร์ดออกมาใส่ซิ้งค์ข้างนอกใส่ตัวล็อคง่ายกว่าเยอะ ถ้าไม่ลำบากก็ถอดออกมาเถอะเพื่อความปลอดภัย)

Comment

เปิดฝาเคส ถอดซิงค์ ถ้าเป็นซิงค์แนว Thermal Toniq ดูสภาพแร้วต้องยกบอร์ดออกมาจากเคส ไมงั้นหมุนน๊อตที่ล็อคซิงค์ไม่ได้ แต่ถ้าซิงค์เดิมก็ถอดง่ายๆงับไม่ต้องยกบอร์ดออกจากเคส จากนั้น หยอดซิลิโคน จะทาที่ซิงค์หรือทาที่ CPU ก็ตามชอบ แต่หยอดที่ CPU จะง่ายดี ละเลงลายไหนก็ตามสะดวกอย่าละเลงมากนะเด๋วเลอะมือ -*- จากนั้นใส่ทุกอย่างกลับที่เดิม
                    จบข่าว พูดง่ายๆแล้วแต่คนชอบอ่าครับอยากทำแบบไหนทำเลยเป็นตัวของตัวเอง หุหุ

Comment

ซิ้งค์เดิมคับผมขอบคุณครับ

Comment

คุณ gidd009 ม้วนเก็บสายค้างในเคสสวยจังเลยครับ ของผมยังกะป่าดงดิบ-*-

Comment

โห Sink Zalman ด้วยผมเพิ่งเคยเห็นนะเนี่ยสวยจังเลย 9500 LED หรือ 9700 NT อะครับหรือไม่ใช่เลยอะ ? รุ่นไรสวยจังเย้นป่าว

Comment

ผมใช้น้ำครับ ไม่ต้องถอด ทาซิลิโคน แล้วเอาบล๊อกทาบ ขันน๊อต 4 ตัว เป็นอันเสร็จ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X