Announcement

Collapse
No announcement yet.

อุปกรณ์ลดความร้อนของ Notebook ใช้ดีจริง?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by specialty View Post
    ทำไม อุณหภูมิ ใช้งานปรกติสูงจัง

ผมห้องธรรมดาเปิดเพลง ดูหนังโหลดบิตไปด้วย ประมาณ 45 องศาอ่ะครับ
    ห้องที่ผมอยู่ค่อนข้างอบอ้าวครับ ไม่มีแอร์ แล้วก็ใช้โปรแกรม Notebook Hardware control ปรับ Max performance ครับ เลยร้อนหน่อย

Comment

Originally posted by poon4209 View Post
      รบกวนช่วยบอกอุปกรณ์ที่ใช้ทำได้ไหมครับ จะทำให้เพื่อนน่ะครับ(เล่นแล้วดับบ่อย)
      งงตรงหม้อแปลง ทำยังไงหว่า???

หม้อแปลงผมแกะมาจาก ตัวนี้อะครับ

ตอนไปเดินพันทิบผมเห็น ร้านหลังๆ มีขายเพาเวอร์ซับพลายแบบ Slim ขายเยอะแยะเลยครับ ประมาณ 200+ บาท น่าจะใช้แทนกันได้

Last edited by bomayjjh; 11 Sep 2007, 02:10:50.

Comment

เย้มีเพื่อนร่วมอุดมการณ์แล้ว

Comment

สนับสนุนคนไทยทำของใช้เองครับขอปรบมือ

Comment

ข้อคิด ดีดี เยอะแยะมากมาย ขอบคุณมากครับ

Comment

โอ้ ขอบคุณครับ

Comment

เย้ๆ แต่ดูถ้า จะกินไฟ เยอะเลยนะนั้น ทำไม ไม่แปลงสาย usb เอาอ่ะครับ

ดูแล้ว จะได้ประหยัดไฟอีกหน่อย

Comment

Originally posted by specialty View Post
                  เย้ๆ แต่ดูถ้า จะกินไฟ เยอะเลยนะนั้น ทำไม ไม่แปลงสาย usb เอาอ่ะครับ

ดูแล้ว จะได้ประหยัดไฟอีกหน่อย

งง แปลงสาย USB แล้วใช้ไฟน้อยลง กินไฟมันขึ้นกับพัดลมที่ใช้ดิคับ พัดลมตัวเป้ง USB จ่ายไฟไม่พอร้อก และ ผมไม่ชอบด้วยที่เอาพัดลมมาเสียบที่ port USB มันกินกระแสเยอะไป

Comment

ขอบคุณทุกท่าน ได้ความรู้มากมาย

Comment

ถ้าว่างๆจะทำกับแผ่นอครีลีกดูดีกว่าน่าจะสวยนะครับ

Comment

ลองวัดขนาดโนตบุคแล้วตัดแผ่นอะคีลิกพร้อมเจาะรูเพื่อใส่พัดลมดีกว่าคับ แข็งแรงกว่าแถมแต่งไฟสวยหรือจะใส่หลอดไฟLED ก็ตามสบาย ผมว่าน่าจะดีกว่านะ

Comment

ผมใช้ฝา เอ็ม100 รอง 4ฝา อ่ะ เพราะพัดลมตั้งโต๊ะ ก้อต้องเป่าใส่ตัวผมอยู่แล้ว ขอแค่ให้มันมีพื้นที่ลมผ่าน อุณหภูมิก้อลดได้แล้วคับ อิอิ ใสใส

แต่ถ้าเปิดแอร์ คงไม่ต้องบอกนะ อิอิ

Comment

Working...
                          X