Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฟันธงเลยครับ!!! DVD writerครับ!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฟันธงเลยครับ!!! DVD writerครับ!!!

ฟันธงให้หน่อยครับ อันไหนดี

ASUS หรือ BenQ

ระบุรุ่นมาเลยนะครับ

ขอบคุณมั่กมากกกครับ

อีกไม่กี่วันจะถึงงานคอมมาร์ทแล้วนะครับ ดูแลรักษาสุขภาพด้วยนะครับ อิอิ

Benq 1640 ครับ ถ้ายังสามารถหาได้นะ

ถ้าหาไม่ได้ Benq 1650 ครับ ( น่าจะรุ่นนี้ ไม่เคยใช้ benq )

Comment

ลืมไป ขอแสกนแผ่นดีๆ และเล่นไม่เลือกแผ่นหน่อยนะครับ

1655 ดีสู้1640 กะ1650ได้ไหมครับ เพราะเห็นว่า1655เขียนLSได้
      Last edited by Apple527; 25 Oct 2006, 11:32:13.

Comment

ผมว่า benq อะดีสุดแล้วครับ 1640 นี่เจ๋งง

Comment

ตอนนี้ผมใช้ อยู่ทั้ง2รุ่น เป้น รุ่นใหม่ทั้ง2ยี่ห้อ
          ของAsus ใช้ 3ตัว ในตอนนี้ Asus รุ่นที่ลงท้าย ด้วย s3 ใช้2ตัว ลงท้ายด้วยs2 อีก1ตัว
          เบ็นคิว อีก1ตัว รุ่นไรไม่รู้แต่รุ่นใหม่ พอควร

ผมว่าใช้ไปเถอะครับถ้า2รุ่น เพราะเค้าคงไม่ทำให้รุ่นไหนดี กว่ารุ่นไหนเป้นพิเศษหรอกครับ ถ้า ในราคา พอๆกัน

ที่ผมใช้รุ่นที่ว่ามา ก็ไม่มีปัญหา

ผมทำกาตูนขายอยู่ ไรท์ เป็นพัน แผ่นแล้ว ยังไม่มีปัญหา เลยครับ แต่ก็เครื่องร้อนเหมือนกัน เอาแผ่นออกมาร้อนเลย แต่ก็เป็นเรื่องธรรมดาครับ เพราะทำงานหนัก

Comment

แต่เห็นเขาว่าBenQ1670ห่วยนี่ครับ

Comment

ผมฟันธงเลยครับ อยู่ที่ดวงครับ ของอย่างงี้ อันนี้ไม่ได้มากวนน่ะครับ มานอยู่ที่ดวงจิงๆๆ บางคนดีก็ดีไปเลย ยี่ห้อเดียวกันบางคนห่วยก็ห่วย แล้วแต่ดวงครับ

Comment

BenQ เลือกแผ่นคับ ไม่เลือกแผ่นไรท์สบายก้ LG 2166D ต่อภายนอกคับ

Comment

BenQ 1650 & 1655(lightscribe) ดีครับ อย่าเอา 1670 ครับ สแกนแผ่นไม่ได้แต่เขียน DVD-RAM ได้
                  ส่วน 1640 คงหาไม่ได้แล้วคับ เลิกผลิตไปนานแล้ว

ส่วน ASUS ตอนนี้ก็ต้อง 1608P3S ครับ มันคือ Pioneer จำแลงมาคับ(สามารถ flash เป็น Pioneer ได้)

Comment

ฟันไปหลายรอบละเน้อ

Comment

เอ่อ ...

Pioneer = ='

ขอระบุนอกเหนือจากตัวเลือกหน่อย แต่ของเค้าดีจริงๆ

Comment

BenQ 1655 ดีจิงใช้อยู่

Comment

คือถ้าประสิทธิภาพเท่าที่กล่าวมา(ASUS1608P3S,BenQ1650)มันใกล้เคียงกัน ผมเลือกBenQ 1655 จะโอเคไหมครับ เพราะได้เปรียบตัวอื่นตรงเขียนlightscribeได้

คิดว่าไงครับ

และคนที่ใช้1655อยู่พบปัญหาอะไรบ้างไหมครับ

Comment

ผมใช้ 1655 อยู่ตอนนี้ยังไม่พบปัญหาอะไรครับแต่พึ่งใช้มาได้เกือบเดือนเอง

Comment

BenQ 1655 คับ Lightscribe ส่วน 1670 ทำออกมาใหม่ แต่ว่าคุณภาพไม่ดีเท่า Scan แผ่นไม่ได้คับ ส่วน DVD-Ram ของ 1670 ยังไม่ต้องพูดถึงคับ ราคาแผ่น ยังแพงมาก ซื้อ DVD5 มาไรท์ คุ้มกว่า คับอีกอย่าง 1655 เงียบมากๆ เพราะใช้อยู่ และยังไม่มีปัญหานะคับ ซื้อมา 2-3 เดือนแล้ว

Comment

Working...
                              X