Announcement

Collapse
No announcement yet.

SLi กับ 8600GT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SLi กับ 8600GT

อยากรู้ว่า ถ้าทำ SLi กับ GF8600GT (ASUS) คุณภาพ จะพอเทียบเท่ากับ GF8800 ได้หรือไม่ครับ อยากได้เป็นความรู้ เอาไว้รับมือ CRYSIS ครับ อยากเล่นมากแต่งบน้อยครับ รบกวนผู้รู้ทุกท่านด้วยครับ

เทียบกันไม่ติดครับ มองข้ามเรื่องSLIได้เลย....

Comment

SLI ม่ายช่วยอารายเลย

Comment

8800แรงกว่าแน่นอนคับ

Comment

GeForce 8800 GTS กินขาดครับ อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ ถ้าเล่นเกมแล้วอยาก SLI เพื่อให้การ์ดเรา แรงพอๆกับ การ์ดที่แรงกว่าเราไปอีกรุ่น แนะนำให้ซื้อการ์ดรุ่นนั้นไปเลยครับ

Comment

ไม่รู้แหะ ยังไม่มีใครเคยลองเลย แต่เค้าว่ามันก็แรงขึ้น 1.5 เท่า นะ ไงใครเคยทำก็เอาผลทดสอปมาโชว์หน่อยละกัน ส่วนเกมส์ crysis เด๋วรอเกมส์ออกก่อนดีกว่า demo 25 เดือนนี้แหละ ใกล้ละนี่

ปล.แก้หน่อยรู้สึกในบอร์ดนี้ก็มีคนทำ SLI 8600 อยู่นะ
            Last edited by ballmakoto; 9 Sep 2007, 18:21:42.

Comment

แหล่มเหมือนกันแหะ
              Last edited by ballmakoto; 9 Sep 2007, 18:51:11.

Comment

ขอบคุณทุกท่านและโดยเฉพาะคุณ ballmakoto มากครับ กระจ่าง(กับผลเทสที่ให้มา)มากเลยครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับผลทดสอบ ครับ

Comment

ผลทดสอบชัดเจนครับ

Comment

มีผล SLI ของ Galaxy 7900GS Ram 1.4ns เอาไว้เป็นข้อมูลครับ

ภาพที่ 1 - 3DMark 03 - 540/700
                      ภาพที่ 2 - 3DMark 03 - 540/700 - SLI
                      ภาพที่ 3 - 3DMark 06 - 540/700
                      ภาพที่ 4 - 3DMark 06 - 540/700 - SLI
                      Attached Files

Comment

รอ 8600 เหลือ สัก 2-3 พันก่อนค่อยทำ SLI 8800GTS คงแตะราวๆ7 -8 พันได้ตอนนั้น

Comment

แรงเหมือนกันนะนี่

Comment

Working...
                          X