Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับ ALiveNF6G-VSTA Athlon64 X2 4000+กับ vga power color HD 2600 xt ddr3 ช่วยท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับ ALiveNF6G-VSTA Athlon64 X2 4000+กับ vga power color HD 2600 xt ddr3 ช่วยท

เวลาเล่นเกมส์ไปซักพักจอดับแล้วค้างเล่นไม่ได้ ใครมีวิธีแก้ช้วยบอกหน่อยครับ ram เป็นของ rox

OCหรือเปล่า

Comment

ลองดูเรื่องความร้อนครับ

Comment

ความร้อนก็ประมาณ 40 อ่ะคับ

Comment

เปิด 3dMark03 ไม่ได้ด้วยคับ

Comment

ไม่ oc เดิมๆ

Comment

ไฟไม่พออ่ะป่าว

Comment

Originally posted by AloneXii View Post
                ไฟไม่พออ่ะป่าว
                โธ๋....อวาต้าส่อน้ออออออ

Comment

ลองหา Driver VGA ใหม่ในเว็ปครับ เห็นบอกว่าอัพเกรด Driver ใหม่แล้ว ลองดูครับ

Comment

แรมเป็นของ ROX อิอิ จำเลยงานนี้เปล่าหว่า 55

ล้อเล่นครับ
                    1อาการค้าง ลอง เช็ด ไดร์เวอร์ครับ ลองเปลี่ยนดู ถ้าไม่หาย
                    2ถ้ามีการ์ OC ก็ลองปรับค่าเดิมทั้งหมดครับ ถ้าไม่หาย
                    3ถอดแรมออกแถวนึง (อันนี้ถ้ามาจากแรมมส่วนมากจะจอฟ้าก่อนที่จะรีสตาทหรือดับครับ) ถ้าไม่หาย (ผมว่ามันน่าจะหานหรือเจอสาเหตุแล้วนะ
                    4ความร้อน ของการ์ดจอและ CPU ถ้าปกติ
                    5ลองลงวินใหม่ (ไม่น่าจะใช่โดยส่วนมากยกเว้นไม่มีอะไรจะลองแล้วก็เอาสักหน่อยครับ)ถ้าไมหาย
                    6ยกไปร้านที่ซื้อโยนภาระให้มันไปครับ (พูดเพาะๆ เช็คให้ด้วยครับพี่ แล้วก็เล่าอาการไปครับ จบ)

Comment

Working...
                    X