Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุยเฟื่องเรื่อง Medal of Honor Airborne -ใครเล่นแล้ว มาคุยกันครับ..อิอิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คุยเฟื่องเรื่อง Medal of Honor Airborne -ใครเล่นแล้ว มาคุยกันครับ..อิอิ

...หลังจากรอมานานหลายปี...ในที่สุดซีรี่ย์ที่กำเนิดจากคอนโซลเกมนี้ ก้ได้โยกย้ายกลับมาให้ชาวพีซีชื่นชมกันอีกครั้งนึง....กลับมาคราวนี้ไฉไลกว่าเก่า..ด้วยการยกเครื่องใหม่ ด้วยเอ้นจิ้นอัลเรียลสาม...
    งดงามในแบบฉบับเกมเน็กเจ้นที่ควรจะเป็น....รูปแบบการเล่นคงไม่ต้องอธิบายอะไรให้มาก ก็คล้ายๆ
    แบบเดิมนั้นแหละ.....แค่มีลูกเล่นการได้รับทักษะจากการใช้อาวุธบ่อยๆ และการเลือกโดดร่มลงจุดต่างๆ ได้โดยอิสระ...เท่านั้นเอง........โม้มามากแระ มาชมภาพงามๆ ที่จับมาให้ชมกันดีกว่า....
    ...ผมว่าเกมนี้ทำได้ไม่เลวนะ...ขนาดเล่นไปโหลดบิทไปเฟรมเรตก้ยังลื่นไหล ไม่มีติดขัดตลอดการเล่นเลยครับ...เสียดายที่สภาพแวดล้อมน่าจะทำลายได้แบบเกมอื่นๆ....แต่ฟิสิกส์การล้ม การกระเด้นของคน..ทำออกมาได้ดีมากเลย...ยิงตรงไหนก้เจ้บตรงนั้น...ท่าสวยอ่ะ...อิอิ

Last edited by armyman; 9 Sep 2007, 23:02:40.

Comment

น่าเล่นแฮะ รอจบ GRAW2 ก่อนละกัน

Comment

Comment

Game setting ปรับ high หมดปะครับผม

Comment

เล่นจบแล้วครับ ผมนะ กำลัง ล่า เหรียญ อีก 3 อันอยู่ ผมเล่นจบในโหมด normal ครับ อิอิ เกมนี้ เสียดายอยู่อย่าง1 คือ ภาระกิจ มี น้อย ครับ มีฉากหลัก 5 ด่าน และผมชอบ ด่านสุดท้ายที่สุด มันเวอร์ดี อิอิ ปืนใหญ่ใส่กระสุ่นเป็นตับๆๆ ขับกระสุน ด้วยกลไกล ( ด่าน market gardent ) ผมเล่นยังไงก็ไม่ได้ 5 ดาว normal นะครับ ตอนแรก เล่นได้ 4 ดาว พอ ลอง มาเล่นใหม่ อีกที ได้ 3 ดาวเงิน อ่ะ ใครมีวิธี เล่นให้ได้ 5ดาวบ้าง ด่านอื่น ผมได้ 5 ดาวเงิน หมดแล้ว จะปลด lock เหรียญกล้าหารหน่อย อิอิ

Comment

Originally posted by kusutabu View Post
              Game setting ปรับ high หมดปะครับผม
              ..ปรับสูงสุดเท่าที่เครื่องผมจะทำได้แล้วครับ.......เกมมันมีให้ปรับนิดเดียวเอง

Comment

ฉากเมืองไนเมเก้น ผมทำลายรถถังไม่ได้

Comment

Originally posted by social View Post
                  ฉากเมืองไนเมเก้น ผมทำลายรถถังไม่ได้
                  ต้องเดินไปเก็บ ชิ้นส่วน ของปืนต่อสุ้รถถัง มาจนครบ 3-4 ชิ้น ครับ ครับมาต่อกันแล้วยิงไส่เลย

Comment

เด๋วรอจบQuake4ก่อน ค่อยหามาเล่น

Comment

ฉากที่มีรถถังวิ่งรอบโบสถ์ จะหาชิ้นส่วนของปืนยิงรถถังได้ตรงไหนบ้าง และมันให้ทำอะไรบนบ้านตรงที่มีกองกล่องกระสุนอยู่

Comment

กด esc ดูภาระกิจสิครับ...ส่วนมากแค่เดินตามลูกศรชี้ในมินิแม๊บก็ผ่านแล้วครับ...

Comment

Originally posted by social View Post
                          ฉากที่มีรถถังวิ่งรอบโบสถ์ จะหาชิ้นส่วนของปืนยิงรถถังได้ตรงไหนบ้าง และมันให้ทำอะไรบนบ้านตรงที่มีกองกล่องกระสุนอยู่
                          map ที่มีพลซุ่มยิง บนโสถ์ หรือเปล่าครับ วิธี ทำลายรถถัง ต้องขึ้นไปบนบ้าน ที่มี รังปืนกล mg อยู่ ใก้ลกัน จะมีกล่องกระสุน บรรจุระเบิด กด เลข 6 ระเบิดจะมีลักษณะคล้าย กระเทียมครับ อิอิ

Comment

หาชิ้นส่วนไม่เจอเลยใช้ระเบิดมือแบบถุง ค่อยๆๆโยนใส่มันประมาณซัก5ลูก ก็ระเบิด

Comment

โหย...เกมทำไมมันสั้นแบบนี้ จบโดยไม่รู้ตัวเลย......COD2 ยังเล่นได้นานกว่านี้เลย ว่ามั๊ย........

Comment

Working...
                              X