Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++ ASRock +++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +++ ASRock +++

ASRock ALiveNF6G - VSTA nVidia GeForce 6100
    ถ้าเล่นเกมส์ออนไล ต้องซื้อการ์ดจอเพิ่มป่าวครับ แล้วเดิมเดิมตัวมันกี่ Mb(ที่ติดมากับASRock)

ผมก็เล่น คาบาว ได้นะแต่แค่เล่นไปซักพัก ภาพ แตกเผลอ อ่า ปรับต่ำก็เป็น ก็ งงเหมือนแต่ก็ok

Comment

ผมก็อยากรู้เหมือนกันคับ เพราะกำลังจัดสเปคซื้อคอมคับได้ตามนี้คับ

CPU_AMD Athlon 64 3200+ 2.0GHz 2000MHz HT AM2

CPU_AMD Sempron 64 3200+ 1.8GHz 1600MHz

M/B : ASRock ALiveNF6G-VSTA

RAM : Kingston 512 MB/667 MHz X 2

HD : SATA2 160 GB

MONITOR :

CASE+PW : 420 W

OTHER : MOUSE+KEYBOARD+DVD RW

ใครก็ได้นะคับ ช่วยแนะนำ CPU 2 ตัวนี้หน่อยว่าจะเอาตัวไหนดีคับ ขอบคุณมากนะคับ

Comment

+++UpUp+++

Comment

Originally posted by Cheer Race View Post
          ASRock ALiveNF6G - VSTA nVidia GeForce 6100
          ถ้าเล่นเกมส์ออนไล ต้องซื้อการ์ดจอเพิ่มป่าวครับ แล้วเดิมเดิมตัวมันกี่ Mb(ที่ติดมากับASRock)

ผมใช้บอร์ดรุ่นนี้อยู่ เล่นออนไล เกมส์คาบาวได้นะ แต่ต้องปรับภาพต่ำ หรือมะก็ซื้อการ์ดจอเพิ่ม ก็เล่นได้ลื่นละครับ ลืมบอก แชร์แรมได้ สูงสุด256M ครับ แต่ผม แชร์ 128 พอแหละ
          Last edited by oating; 10 Sep 2007, 17:22:27.

Comment

. . . . .

Comment

ถ้าแชร์เต็ม 256mb จะเล่น SF ได้ป่าวครับ

Comment

Originally posted by YOYOMIO View Post
                ผมก็อยากรู้เหมือนกันคับ เพราะกำลังจัดสเปคซื้อคอมคับได้ตามนี้คับ

CPU_AMD Athlon 64 3200+ 2.0GHz 2000MHz HT AM2

CPU_AMD Sempron 64 3200+ 1.8GHz 1600MHz

M/B : ASRock ALiveNF6G-VSTA

RAM : Kingston 512 MB/667 MHz X 2

HD : SATA2 160 GB

MONITOR :

CASE+PW : 420 W

OTHER : MOUSE+KEYBOARD+DVD RW

ใครก็ได้นะคับ ช่วยแนะนำ CPU 2 ตัวนี้หน่อยว่าจะเอาตัวไหนดีคับ ขอบคุณมากนะคับ
                พี่ในเวปเค้าให้เน 2.0 ก็ดี ตัวคูณ 10 หรืออีก ดูที่เงินละครับ

Comment

Originally posted by Cheer Race View Post
                  ได้ครับ แต่แยกได้ก็ดีนะครับ ถ้างบใหว 7300GT DDR3 2500 เป็นทางเลือกที่เหมาะสม เผื่อเกมส์อื่นด้วยครับ หรือพวก X300 ก็ไม่เลวนะครับ 1200 แรงกว่า ออนบอร์ดแน่นอน เล่น คาร์บอนได้เลยครับ ตัวนี้

Originally posted by kidnapped1 View Post
                  ผมก็เล่น คาบาว ได้นะแต่แค่เล่นไปซักพัก ภาพ แตกเผลอ อ่า ปรับต่ำก็เป็น ก็ งงเหมือนแต่ก็ok
                  อาจเป็นที่ความร้อน ชิพ6100 ขึ้นครับ ลองเอาพัดลมเป่าดูครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                    ได้ครับ แต่แยกได้ก็ดีนะครับ ถ้างบใหว 7300GT DDR3 2500 เป็นทางเลือกที่เหมาะสม เผื่อเกมส์อื่นด้วยครับ หรือพวก X300 ก็ไม่เลวนะครับ 1200 แรงกว่า ออนบอร์ดแน่นอน เล่น คาร์บอนได้เลยครับ ตัวนี้

อาจเป็นที่ความร้อน ชิพ6100 ขึ้นครับ ลองเอาพัดลมเป่าดูครับ
                    ขอบคุณครับ

Comment

ใช้ได้ครับ

ถ้าแชร์เต็ม 256mb จะเล่น SF ได้ป่าวครับ
                      ใช้ได้ครับ ผมก็เล่นอยู่ ใช้แรม 2 G แช 256 เล่นได้ครับ เนทซูเปอร์ไฮสปีด ลื่นเลย

Comment

Originally posted by jamell View Post
                        ใช้ได้ครับ ผมก็เล่นอยู่ ใช้แรม 2 G แช 256 เล่นได้ครับ เนทซูเปอร์ไฮสปีด ลื่นเลย
                        ขอบคุณครับ

Comment

+++UpUp+++

Comment

Working...
                          X