Announcement

Collapse
No announcement yet.

วันนี้เพิ่งลองเทส Maxnet ได้มาแล้วครับ 2เท่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วันนี้เพิ่งลองเทส Maxnet ได้มาแล้วครับ 2เท่า

เดิมขอเป็น indy 1024/512 เพิ่งจะลองเทสดูเห็นได้ข่าวว่าจะเพิ่มอยู่ แต่ DL อย่างเดียวที่เพิ่ม UL เท่าเดิม.. อย่างนี้ต้องไปโหลดบิท.. จะได้รู้ว่าแรงจริงหรือเปล่า.ง ไม่ใช่เพิ่มความเร็วมาให้ แล้วไปเพิ่มจำนวนผู้ใช้มาด้วยนะ..

แต่ทำไมมันเกิน 2048...???

โหลดบิทได้จริงๆ 270กว่า.. แต่ตอนนี้เวลา 05:24น.
    Attached Files
    Last edited by hornetpc719; 10 Sep 2007, 05:26:14.

เกินบางนิดหน่อย

Comment

นั้น ก็ แรงแล้วนิ ครับ

128 หาร 8 = 16 KB/s
      256 หาร 8 = 32 KB/s
      512 หาร 8 = 64 KB/s
      1024 หาร 8 = 128 KB/s
      2048 หาร 8 = 256 KB/s
      2560 หาร 8 = 320 KB/s
      3072 หาร 8 = 384 KB/s

ความเร็ว โดยค่าปริมาณ จะได้ความเร็วประมาณนี้

ของ ท่าน ถือว่าแรง ถ้าแรงกว่านั้น มันจะเท่า ของ ผม ที่ความเร็ว 2.5M ครับ
      Attached Files
      ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
      ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
      ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
      sigpic

Comment

tot น่าจะ *2 บ้างนะ

Comment

ของผม 256k เมื่อก่อนโหลดหนังเรื่องนึง 700mb ใช้เวลา 6-9 ชมเสร็จ

ตอนนี้ เค้าปรับให้เป็น 1m หนังเรื่องนึง 1-2 ชม.เสร็จแล้วครับ มันต่างกันจริง ๆ อิอิ

Comment

เมื่อไร tot จะมีบ้าง เซ็ง

Comment

2mb บัดดี้ผม โหดลบิทอยู่ 210-220 UPอยู่40-50 เองงะก็ok ราคาหาที่ไหนไม่ได้ อิอิ

Comment

ที่บ้านยังใช้ ToT 1 mb เดือนล่ะพัน แม่เยอะ

Comment

ของเฮาใช้ ture เฮาว่าเร็วแล้วนะ ยังมี max อีกฮ่วย...เร็วหลายเด้อ...

Comment

เยส ลพบุรี ได้เช่นกัน วันนี้เลยช่วง 16.00 น.
                    จาก1024/512 เป็น 2560/512 เจ๋งดี
                    ค่าเฉลี่ยเทส ประมาณ 2.2M ก็ok ละครับ ค่าSNR ในเราเตอร์ เหลือ 7 เลย แต่ไม่หลุด

Comment

อยากใช้นะ แต่ อยุ่หอนี่สิ

Comment

Originally posted by Areyo View Post
                        นั้น ก็ แรงแล้วนิ ครับ

128 หาร 8 = 16 KB/s
                        256 หาร 8 = 32 KB/s
                        512 หาร 8 = 64 KB/s
                        1024 หาร 8 = 128 KB/s
                        2048 หาร 8 = 256 KB/s
                        2560 หาร 8 = 320 KB/s
                        3072 หาร 8 = 384 KB/s

ความเร็ว โดยค่าปริมาณ จะได้ความเร็วประมาณนี้

ของ ท่าน ถือว่าแรง ถ้าแรงกว่านั้น มันจะเท่า ของ ผม ที่ความเร็ว 2.5M ครับ
                        ก็แรงแล้วละครับ.. แต่ก่อน 256/128 ก็ โอ้โอ. ตอนนี้มันขึ้นไป 2000กว่า.. แต่ยังน้อยกว่าท่าน.. อิจฉา 2.5M นะๆ.. เมื่อไหร่จะใจดีเพิ่มอีก 2เท่าๆเน้อ.. ไม่ค่อยรู้จักพอ..

Comment

True เพิ่มขึ้นด้วยดิ่ว๊า

อยากแรงๆ มั่งอะ

Comment

ตอนนี้ใช้ TOT อยู่ กำลังของ TTT มาใช้ จะได้แรงแบบถูกๆแล้ว แค่ 1 M ก็สบายกระเป๋าแล้ว ถูกดียอมเปลี่ยนเบอร์เลยนะเนี่ย (ย้ายค่าย อิอิอิ)

Comment

โหลดบิทได้จริงๆ 270กว่า.. แต่ตอนนี้เวลา 05:24น. | ก็ถูกแล้วครับ ดีใจด่วย เร็วกระฉูดสุดๆเทียบกับทุยแล้วช้ากว่าหลายขุมเลยครับ
                              ดูจากDownload Speed: 2130 kbps (266.3 KB/sec transfer rate)

--------

ถามเพื่อนๆสมาชิกที่เปิดร้านอินเตอร์เน็ต&เกมหน่อยนะครับ ส่วนใหญ่ใช้ ADSL ราคาบ้านๆ หรือ ราคาระดับองค์กร เช่น ตอนนี้ Maxnet ของ TT&T โปรฯดังนี้
                              - แพ็คเกจบ้านๆ Indy 1M/590B
                              - แพ็คเกจองค์กรขนาดเล็ก(มั้ง) Premier 1M/1000B

สมมติถ้าใช้แพ็คเกจ Indy กับร้านอินเตอร์เน็ตแชร์หลายๆเครื่องความเร็วจะตกเยอะมั้ย จะเสถียรรึเปล่า(รวมถึงเจ้าอื่นๆ True, TOT ด้วยนะ)

ขอบคุณล่วงหน้าหลายๆเด้อ

Comment

Working...
                              X