Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ram เหล่านี้แตกต่างกันยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ram เหล่านี้แตกต่างกันยังไง

แต่ละยี่ห้อ วิเคราะห์ ข้อดี-เสีย มาเลยครับ ประกอบการตัดสินใจ
    G-Skill
    OCZ
    Geil
    Kingmax
    Kington
    และ Corsair
    ใครมียี่ห้ออื่นแนะนำได้เลยครับ

จะใช้ 2*1GB ทำ Dual อ่ะครับเอาไรดีหนอ
    Last edited by aekunited; 10 Sep 2007, 05:33:16.

ถ้าใช้เดิมๆ ไม่ oc ก็เหมือนกันทุกตัวแหละครับ
    ถ้า oc ก็ 3 อันแรก corsairXMS แล้วก็ kingston ชิบ D9 เลยครับ

Comment

ถ้าเลือกได้เอา G Skill ดีกว่าครับ โดยเฉพาะตัว HZ สีดำ เสน่ห์แรง แต่ผมก็ยังไม่เคยใช้เลยครับ เคยแต่ Kingston / GeIL / Crucial / Corsair

sigpic

Comment

ตามนั้น

Comment

Geil Black Dragon สิครับสวยบาดใจ

Comment

แตกต่างกันนิดหน่อยครับ ตรง Sub-Timings ครับ ส่วน Timings หลัก เราปรับใน bios ได้อยู่ ไอ้พวก Timings ย่อยนี่แหละ ทำให้เครื่องแรงหรือไม่แรงได้

Comment

Working...
            X