Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูหน่อยคับ Q6600

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูหน่อยคับ Q6600

Q6600 เวิร์คมั้ยคับ
    ราคามันจะลงเร็วๆนี้มั้ยอะเพราะผมไม่รีบรอได้เรื่อยๆ กะจะซื้อช่วงตุลา
    ยังไงช่วยจัดหน่อยละกันคับ งบประมาณ3หมื่นไม่รวมจอ และเคส
    power enermax 360 คงมะไหวต้องขายทิ้ง หรือไหว ก็ดีนะ
    VGA เอา Geforce 8800gts o/c ของ galaxy
    ได้ข่าวว่า 8700 จะออก มันจะต่างกันเยอะมั้ยอะ รอได้ ไม่รีบ
    ช่วยแนะนำ บอร์ดด้วยนะครับ

แรม ก็ 1gb*2
    HDD กะเอา 160*2 ทำ raid ( ทำไม่ทำต่างกันเยอะมั้ยคับ ถ้าไม่เยอะก็ไม่ทำขี้เกียจมีปัญหา)
    ที่เหลือก็เอา แบบ basic เน้นทน

แนะนำจอด้วยก็ดี เอาแบบดู hd tv ได้อะ งบ10000 ขอบคุณครับ

ปล. อีกอย่างครับ ระหว่าง Q6600 กับ E6850 อันไหนแรงกว่ากันครับ

ปล. คำถามอื่นๆรบกวนตอบด้วยคร้าบ
    Last edited by ecko; 11 Sep 2007, 08:36:29.

เอาไว้ รีบ แล้วค่อยคิดก็ได้ คอมไม่มีแพงขึ้นมีแต่ถูกลงครับ

8800 ต้อง 460W ไม่รีบ ก็ไม่มีอะไรครับ ถ้ารีบตอนนี้ก็ต้องหา 460W ใช้ครับ ถ้าไม่รีบก็ไม่ต้องเสียตังครับ

Comment

ว่าตามคุณวิกรครับ

Comment

Working...
      X