Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำยังให้ การลงวินโดวส์ตัวใหม่ใช้งาน โปรแกรมต่างๆ ของวินโดวส์ตัวเก่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำยังให้ การลงวินโดวส์ตัวใหม่ใช้งาน โปรแกรมต่างๆ ของวินโดวส์ตัวเก่า

เรื่องมีอยู่ว่า เพื่อนผมเขาเอาโน๊ตบุ๊คไปซ่อม ช่างซ่อมเสร็จแล้ววินโดวส์หาย เลยเอากลับไปให้ช่างดูอีกที ปรากฎว่าเขาลงวินโดวส์ใหม่เลย ช่างลงวินโดวส์ทับไปเลย(ไม่ได้ฟอร์แมต) ทำยังไงครับให้วินโดวส์ตัวใหม่ใช้งานโปรแกรมต่างๆที่มีในเครื่องได้

เอ่อบางโปรแกรมก้ยังใช้ได้นะครับ แต่ส่วนใหญ่ก็ลงไหม่เหอะครับ (แนะนำว่าฟอร์แมตแล้วลงใหม่ไปเลยครับ สะอาดหมดจดดีครับ)

Comment

ถ้าอยากลองแบบว่าง ๆ ไม่มีไรทำนะครับ
      1. เปิดเครื่องบูตเข้าสู่วินโดว์สตามปกติ
      2. ใ่ส่แผ่น Setup Windows
      3. คลิกปุ่ม Start -> Run
      4. พิมพ์คำสั่ง E:\i386\winnt32 /unattend แล้วคลิกปุ่ม OK (ในกรณีที่ ไดรฟ์ซีดีรอมเป็นไดรฟ์ E ถ้าเป็นไดร์ฟอื่นก็ให้แก้เป็นตามนั่นเช่น C:\ or D:\)
      5. เดี๋ยวโปรแกรมรันเองคับ

Comment

Working...
      X