Announcement

Collapse
No announcement yet.

LCD 19" ยี่ห้อไหน ประกัน ดอท เดียวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LCD 19" ยี่ห้อไหน ประกัน ดอท เดียวครับ

LCD ยี่ห้อไหน ประกัน ดอท เดียวครับ ขอฟามกรุณา ด้วยงับ

มีด้วยรึท่าน 0_o

Comment

ASUS PW191 ZERO Brigtdot คือ มีแม้สักจุดเคลมได้เลย

Comment

มีผิลิป กับ asus คับ แต่เป้นแค่บางรุ่นน่ะคับ

Comment

มียี่ห้อ ฟิลิบครับเคยเห็น แต่บางรุ่นเท่านั้นนะ ลองไปที่ศูนย์ ดูครับ

Comment

Asus ก้เฉพาะ PW191 เท่านั้นคะ(ใช้อยุ่คะอิอิ)

Comment

Originally posted by Artemis View Post
              Asus ก้เฉพาะ PW191 เท่านั้นคะ(ใช้อยุ่คะอิอิ)
              แฮะๆ เพิ่มเข้าไปเป็นอีกตัวเลือกนึงละ

รึจาอดทนเอา LCD TV Sumsung 32" ดีหว่า งืมๆๆ

Comment

ตามไปดูลิ้งได้เลยคะ

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=70398

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=83313

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=91895

Comment

zero bright dot ไม่ได้หมายความว่า มีจุดเดียวเคลมได้นะครับ มันหมายถึงว่า ตอนซื้อรับประกันว่าไม่มี bright dot เลยแม้แต่จุดเดียว แต่ถ้ามีแม้แต่จุดเดียวเปลี่ยนตัวใหม่ได้ทันทีอ่ะครับ (ตอนซื้อ) เห็นทาง phillip เค้าบอกว่าอย่างนั้นนะ ซึ่งถ้าเราไปซื้อที่ร้าน ถ้าตัวไหนมีเราก็คงไม่ซื้ออยู่แล้วนี่นา สงสัยจะเป็นข้อความส่งเสริมการตลาดอ่ะครับ

Comment

Originally posted by offpiero View Post
                    zero bright dot ไม่ได้หมายความว่า มีจุดเดียวเคลมได้นะครับ มันหมายถึงว่า ตอนซื้อรับประกันว่าไม่มี bright dot เลยแม้แต่จุดเดียว แต่ถ้ามีแม้แต่จุดเดียวเปลี่ยนตัวใหม่ได้ทันทีอ่ะครับ (ตอนซื้อ) เห็นทาง phillip เค้าบอกว่าอย่างนั้นนะ ซึ่งถ้าเราไปซื้อที่ร้าน ถ้าตัวไหนมีเราก็คงไม่ซื้ออยู่แล้วนี่นา สงสัยจะเป็นข้อความส่งเสริมการตลาดอ่ะครับ
                    แต่ Asus ประกัน Zero Bright Dot ที่ 1 ปี หลังจากนั้น ประกันที่ 3 จุด
                    แต่ไม่ได้ประกัน Zero Dark Dot ประกันที่ 5 จุด

เป้นประกันจริง ๆ รุ่นที่ประกัน ero Bright มีดังนี้
                    MM17T/D
                    MM19S/T
                    PM17T/TS/TE/TU/TA
                    PG191
                    PW191(A)
                    PW201
                    LS201(D)
                    PG221

แล้วเรื่องมี dot แล้วเปลี่ยนเลย เป็นกันทุกยี่ห้อคะ ภายใน 7 วัน

Comment

อ่อ นึกว่าเป็นเหมือน phillip อ่ะครับ
                      หุหุ อย่างนี้ก็ดีจิ จาได้หา asus มาใช้มั่ง

Comment

แล้ว phillip มีรุ่นไหนบ้างอะครับ พอดี เล็งๆตัวนี้อยู่อะครับ 190CW7CB รุ่นนี้ ประกัน ดอท เดียวหรือป่าวครับ

อยากได้ 19" วาย สักตัว อิอิ ไอ้ที่ 4 จุดไม่ไหวใจ -..- มะอยากวัดใจ ขอบคุงมากงับ

Comment

ปล . ASUS PW191 รุ่นที่ท่านบอกนิ ข้าพเจ้าคิดว่า ก็สวยดีขอรับ สวยเหมือนคนใช้ด้วยหรือป่าว เอิกๆๆ

แต่ ms มัน เยอะไปหน่อยตั้ง 8 แน่ -.-

Comment

Philips 19 นิ้วมีรุ่นเดียวคือ 190B ที่ประกัน Dot Free 3 ปี ถ้ามีจุดบกพร่องเพียงจุดเดียว เปลี่ยนให้ใหม่ แต่ถ้าเสียก็ซ่อมตามปกติ แต่เป็นจอธรรมดาครับไม่ใช่ wide ซึ่งจอที่รับเปลี่ยนมา ก็จะเอามาขายลดราคาเป็นระยะครับ อันนี้ถามรายละเอียดที่ Philips showroom ที่พันทิพย์ชั้น 1 ใกล้ธนาคารกรุงเทพ

Comment

Originally posted by Sabretooth View Post
                              ปล . ASUS PW191 รุ่นที่ท่านบอกนิ ข้าพเจ้าคิดว่า ก็สวยดีขอรับ สวยเหมือนคนใช้ด้วยหรือป่าว เอิกๆๆ

แต่ ms มัน เยอะไปหน่อยตั้ง 8 แน่ -.-
                              รุ่นที่เป็น MS 5 คือรุ่น PW191A คะ ซึ่งทาง DCOM ไม่ได้นำมาขายเพราะมันแพงกว่า PW191 ธรรมดาคะ

แล้วก็ถ้าจะแนะนำเอาที่เล่นเกมส์ดี ๆ ก็มี PG191 ราคา 13XXX บาทคะ

Comment

Working...
                              X