Announcement

Collapse
No announcement yet.

รับน้องใหม่ QX6850 4.40 Ghz on Water

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by นาย...อั๊ยซ์... View Post
    พี่หมอครับ ..

DDR3 1800MHz. CL7 นี่ ใช้ไฟเท่าไหร่หลอครับ

Ps. ยังไงซ่ะ ก็อย่าติวเข้มกับท่อดำโหดไปน่ะพี่ เอิ้กส์ๆๆ
    ใช้ไฟ 2.26 V ครับ ไฟนี้ใช้ได้จนถึง Bus 2025 CL7 ครับ แต่ต้อง 2T ถ้าไม่เกิน 2000 1Tสบายๆครับ
    ตอบ P.S. ต้องโหดหน่อยซิครับ ไม่งั้นจะไปกวดตามผลงานระดับเทพของท่านซอลกับท่านอั๊ยซ์ได้ไงครับ พังก็ไปเคลม เจ๊กุ้งคงไม่รู้ม๊าง

Originally posted by ZoLKoRn View Post
    เย้ๆ.. ของแรงมาแล้ว รอชมพลัง LN2 ครับพี่หมอ

Cheers
    ZoL
    ก็ท่านเล่นตั้งโจทย์ซะลิบลิ่วนี่ครับ
    รักนะ จึงกวดตาม 5555

Originally posted by itoe102 View Post
    AquaExtreme MP-05 Pro เย็นกว่า GTX เหรอครับ เห็นมันถูกกว่า GTX ไม่มีเหรียญเอง ตอนแรกผมก็สนใจเห็นมันเป็น limited edition ด้วย อิอิ ถ้ามันเย็นกว่าผมจะได้ขาย GTX ไปสอย
    AquaExtreme เย็นกว่า 2-3 C ครับ นี่ถ้าใช้ ซิลิโคนปรอทจะเย็นกว่านี้อีก แต่แค่เทสเลยไม่ใช้ เสียดายอ่ะครับ แต่ผมว่าเปลี่ยนใหม่ไม่น่าจะคุ้มนะครับ Swiftech Apogee GTX Extreme ก็สุดยอดแล้ว สวยดีด้วย

Comment

มาติดตามความแรงของพี่หมอครับ
      พี่หมอ เก็บโกดังของแรงๆที่ไม่ได้ใช้ไว้ที่ไหนครับ
      เผื่อจะไปจิ๊กมาใช้บ้าง

Comment

แล้วคุณหมอ เคยลองใช้ FuZion ยังอ่ะครับ ไม่ทราบว่ามันเย็นกว่า AquaExtreme ตัวนี้หรือป่าว เพราะผมไปดุผลทดสอบ แล้ว FuZion มันเย็นน้อยกว่า GTX ถ้า AquaExtreme เย็นกว่า GTX ก็แปลว่ามันก็ต้องเย็นกว่า FuZion แต่นั่นมันเป็นผลเทสของฝรั่ง อยากรู้ว่าใช้ในเมืองไทยอันไหนมันจะเย็นกว่า เห็น FuZion ก็น่าเล่น สวยดี
        Last edited by itoe102; 10 Sep 2007, 22:02:13.

Comment

มาแล้วของ ท่านเทพอีกคน รุ่นน้องฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ แรงดีจังครับ รอชมภาคต่อครับ

Comment

Originally posted by Pegazus View Post
            ตอบ P.S. ต้องโหดหน่อยซิครับ ไม่งั้นจะไปกวดตามผลงานระดับเทพของท่านซอลกับท่านอั๊ยซ์ได้ไงครับ พังก็ไปเคลม เจ๊กุ้งคงไม่รู้ม๊าง

ตอนนี้คงรู้แล้วล่ะครับ !!

Comment

ทำไมมันเย็นจับใจขนาดนี้เนี่ยะ....

Comment

พี่หมอคับ 19cํ อุณหภูมิห้องเท่าไรครับพี่หมอ

Comment

Originally posted by PPEP4D View Post
                  มาติดตามความแรงของพี่หมอครับ
                  พี่หมอ เก็บโกดังของแรงๆที่ไม่ได้ใช้ไว้ที่ไหนครับ
                  เผื่อจะไปจิ๊กมาใช้บ้าง

อิ อิ ม่ายบอกครับ

Originally posted by itoe102 View Post
                  แล้วคุณหมอ เคยลองใช้ FuZion ยังอ่ะครับ ไม่ทราบว่ามันเย็นกว่า AquaExtreme ตัวนี้หรือป่าว เพราะผมไปดุผลทดสอบ แล้ว FuZion มันเย็นน้อยกว่า GTX ถ้า AquaExtreme เย็นกว่า GTX ก็แปลว่ามันก็ต้องเย็นกว่า FuZion แต่นั่นมันเป็นผลเทสของฝรั่ง อยากรู้ว่าใช้ในเมืองไทยอันไหนมันจะเย็นกว่า เห็น FuZion ก็น่าเล่น สวยดี
                  ไม่เคยใช้เลยครับ เคยมองๆไว้เหมือนกัน แต่ไม่รู้จะหาซื้อที่ไหน ต้องคุณ Shikuva ครับ ผู้เชี่ยวชาญ Fusion

Originally posted by นาย...อั๊ยซ์... View Post
                  ตอนนี้คงรู้แล้วล่ะครับ !!

อ้าว ! กรรมแล้วซิผม เจ๊กุ้งแวะมาแถวนี้ด้วยเหรอครับ ท่าน อั๊ยซ์

Originally posted by PondTranG View Post
                  พี่หมอคับ 19cํ อุณหภูมิห้องเท่าไรครับพี่หมอ
                  ไม่แน่ใจครับ พอดีไม่มีเทอร์โม แต่เอาหม้อน้ำไปวางที่หน้ากากแอร์ แล้วก็เปิดแอร์เย็นสุดที่ 16 C ครับ คุณ PondTranG
                  เอ่อ ไม่ทราบว่าคุณ PondTranG พอจะแนะนำวิธี setting ค่าต่างๆใน Bios ของ Blitz ได้ไม๊ครับ อยากรู้จริงๆ ทำไงลากบัสได้ถึง 570 อ่ะครับ ผมพยายามแล้วไม่บูตเลย
                  จักเป็นพระคุณครับ

Comment

รอชมความแรง ครับ

Comment

พี่หมอยืม LN2 หน่อยดิครับ มาใช้สักพักอยากอัดเล่นบ้าง

Comment

Originally posted by คนมือใหม่ View Post
                        พี่หมอยืม LN2 หน่อยดิครับ มาใช้สักพักอยากอัดเล่นบ้าง
                        ดีใจครับ ที่มีคนสนใจเล่น LN2ด้วย
                        ผมไม่ใช่คนหวงของนะครับ หลายท่านที่นี่รู้จักผมดี ให้ได้เป็นให้ครับ
                        แต่
                        1. ถัง LN2 มีขนาดใหญ่นะครับ บรรจุ LN2 ที่ไม่เคยเสถียรเลย ส่งไปสงขลา มีความเป็นไปได้ที่จะรอดไปถึงมือท่านน้อยมากๆครับ
                        2. ลองเล่น DI ให้คล่องก่อนครับ ก่อนที่จะทำความรู้จักกับ LN2
                        ผมขอโอกาสทำความเข้าใจกับ LN2 ด้วยเลยแล้วกันครับ เผื่อท่านอื่นๆที่อยากลองเล่นในอนาคตด้วย

LN2 (Liquid Nitrogen) มันคือก๊าซไนโตรเจนที่ถูกควบแน่นจนเป็นของเหลวที่อุณหภูมิ -180 C
                        หาซื้อได้ตามร้านขายอุปกรณ์การแพทย์ใหญ่ๆ น่าจะมีครับ ผมซื้อจากร้านประเภทนี้ ลิตรละ 70 บาท

1.มันจะระเหยเป็นไอทันทีทีอยู่ในสภาพอุณหมิสูงกว่านั้น เพราะฉนั้น ใส่ถุงกาแฟ หรือกระติกน้ำแข็งเอากลับบ้านไม่ได้ครับ กลายเป็นไอหมดเกลี้ยงตั้งแต่หน้าร้านเลย ท่านต้องซื้อถังเก็บไนโตรเจนเหลวไว้ด้วยครับ นำเข้าจากต่างประเทศ ถัง 20 ลิตร 39,500 บาท ขนาด 3 ลิตร 19,500 บาท
                        ผม Overclock เล่นแต่ละรอบต้องใช้ประมาณ 40-60 ลิตรครับ ท่านต้องหา Supplier ที่ใกล้ที่สุดเพื่อจะเติมได้ทันทีเมื่อหมด

2.ของเหลวอุณหภมิ - 180 C จะทำปฏิกิริยากับร่างกายมนุษย์ทันทีที่สัมผัสได้ไม่ต่างกับของเหลวอุณหภูมิ + 180 C ครับ เข้าตา ตาบอด ถูกผิวหนัง ผิวหนังไหม้ หรืออาจถึงสูญเสียอวัยวะเหมือนเวลาฝรั่งโดนหิมะกัด เพราะฉะนั้น ท่านต้องป้องกันตัวอย่างดี ทั้งชุด ถุงมือ หน้ากาก และระมัดระวังเวลาใช้สูงสุด

3.ความเข้นข้นของไนโตรเจนในบรรยากาศปกติประมาณ 60 % มนุษย์อยู่ได้ แต่สูงกว่านี้
                        มากๆ 80 % ขึ้นไป สมองจะขาดออกซิเจน จะมีอาการหน้ามืด จนถึงเสียชีวิต
                        เวลาใช้ LN2 จะเกิดการระเหยของไนโตรเจนครั้งใหญ่ ถ้าจะให้รอดตาย และปลอดภัยกับทุกคน ท่านต้องเล่นในที่กลางแจ้ง อากาศถ่ายเทดีมากๆ ถ้าแบบผมเล่นในห้อง ผมต้องมีถังพร้อมหน้ากากอ๊อกซิเจน ใกล้ตัวตลอด เวลาหน้าเริ่มจะมืด ต้องรีบเอามาครอบจมูกไว้ตลอด ครับ

4.LN2 ไม่เหมือน DI ที่มันเย็นกว่ามากๆ ท่านต้องพบกับคำว่า Cold Bug แน่นอน นั่นคือ จุดที่ CPU แต่ละตัวจะหยุดทำงานเมื่อถึงอุณหภูมิเย็นจนอิเลคตรอนหยุดวิ่ง ของผมส่วนใหญ่อยู่ที่ -140 C เพราะฉะนั้นท่านต้องคุมอุณหภูมิดีๆ ตำเกินไม่ได้ สูงเกินไม่ได้ กับ DI เต็มที่ไม่ต่ำกว่า - 70 C ไม่มีทางถึงจุด Cold Bug สามารถอัดใส่ได้เต็มที่ ไม่ต้องระวังอุณหภูมิต่ำเกิน มันยากกว่ากันพอสมควรครับ

อยากมี Thailand LN2 Club ครับ จะได้แลกเปลี่ยนปรึกษาหารือกัน แต่ก็เป็นห่วง กลัวไม่เข้าใจแล้วจะเป็นอันตรายทั้งกับตัวเองและคนอื่น ค่อยๆไปครับ เอาใจช่วย

Comment

Originally posted by Pegazus View Post
                          ดีใจครับ ที่มีคนสนใจเล่น LN2ด้วย
                          ผมไม่ใช่คนหวงของนะครับ หลายท่านที่นี่รู้จักผมดี ให้ได้เป็นให้ครับ
                          แต่
                          1. ถัง LN2 มีขนาดใหญ่นะครับ บรรจุ LN2 ที่ไม่เคยเสถียรเลย ส่งไปสงขลา มีความเป็นไปได้ที่จะรอดไปถึงมือท่านน้อยมากๆครับ
                          2. ลองเล่น DI ให้คล่องก่อนครับ ก่อนที่จะทำความรู้จักกับ LN2
                          ผมขอโอกาสทำความเข้าใจกับ LN2 ด้วยเลยแล้วกันครับ เผื่อท่านอื่นๆที่อยากลองเล่นในอนาคตด้วย

LN2 (Liquid Nitrogen) มันคือก๊าซไนโตรเจนที่ถูกควบแน่นจนเป็นของเหลวที่อุณหภูมิ -180 C
                          หาซื้อได้ตามร้านขายอุปกรณ์การแพทย์ใหญ่ๆ น่าจะมีครับ ผมซื้อจากร้านประเภทนี้ ลิตรละ 70 บาท

1.มันจะระเหยเป็นไอทันทีทีอยู่ในสภาพอุณหมิสูงกว่านั้น เพราะฉนั้น ใส่ถุงกาแฟ หรือกระติกน้ำแข็งเอากลับบ้านไม่ได้ครับ กลายเป็นไอหมดเกลี้ยงตั้งแต่หน้าร้านเลย ท่านต้องซื้อถังเก็บไนโตรเจนเหลวไว้ด้วยครับ นำเข้าจากต่างประเทศ ถัง 20 ลิตร 39,500 บาท ขนาด 3 ลิตร 19,500 บาท
                          ผม Overclock เล่นแต่ละรอบต้องใช้ประมาณ 40-60 ลิตรครับ ท่านต้องหา Supplier ที่ใกล้ที่สุดเพื่อจะเติมได้ทันทีเมื่อหมด

2.ของเหลวอุณหภมิ - 180 C จะทำปฏิกิริยากับร่างกายมนุษย์ทันทีที่สัมผัสได้ไม่ต่างกับของเหลวอุณหภูมิ + 180 C ครับ เข้าตา ตาบอด ถูกผิวหนัง ผิวหนังไหม้ หรืออาจถึงสูญเสียอวัยวะเหมือนเวลาฝรั่งโดนหิมะกัด เพราะฉะนั้น ท่านต้องป้องกันตัวอย่างดี ทั้งชุด ถุงมือ หน้ากาก และระมัดระวังเวลาใช้สูงสุด

3.ความเข้นข้นของไนโตรเจนในบรรยากาศปกติประมาณ 60 % มนุษย์อยู่ได้ แต่สูงกว่านี้
                          มากๆ 80 % ขึ้นไป สมองจะขาดออกซิเจน จะมีอาการหน้ามืด จนถึงเสียชีวิต
                          เวลาใช้ LN2 จะเกิดการระเหยของไนโตรเจนครั้งใหญ่ ถ้าจะให้รอดตาย และปลอดภัยกับทุกคน ท่านต้องเล่นในที่กลางแจ้ง อากาศถ่ายเทดีมากๆ ถ้าแบบผมเล่นในห้อง ผมต้องมีถังพร้อมหน้ากากอ๊อกซิเจน ใกล้ตัวตลอด เวลาหน้าเริ่มจะมืด ต้องรีบเอามาครอบจมูกไว้ตลอด ครับ

4.LN2 ไม่เหมือน DI ที่มันเย็นกว่ามากๆ ท่านต้องพบกับคำว่า Cold Bug แน่นอน นั่นคือ จุดที่ CPU แต่ละตัวจะหยุดทำงานเมื่อถึงอุณหภูมิเย็นจนอิเลคตรอนหยุดวิ่ง ของผมส่วนใหญ่อยู่ที่ -140 C เพราะฉะนั้นท่านต้องคุมอุณหภูมิดีๆ ตำเกินไม่ได้ สูงเกินไม่ได้ กับ DI เต็มที่ไม่ต่ำกว่า - 70 C ไม่มีทางถึงจุด Cold Bug สามารถอัดใส่ได้เต็มที่ ไม่ต้องระวังอุณหภูมิต่ำเกิน มันยากกว่ากันพอสมควรครับ

อยากมี Thailand LN2 Club ครับ จะได้แลกเปลี่ยนปรึกษาหารือกัน แต่ก็เป็นห่วง กลัวไม่เข้าใจแล้วจะเป็นอันตรายทั้งกับตัวเองและคนอื่น ค่อยๆไปครับ เอาใจช่วย
                          ความรู้ล้วนๆ ครับ ขอบคุณครับพี่หมอ ทำให้กระจ่างเลยครับ LN2 ยังคงไกลไปสำหรับพวกผมแน่เลยครับ แต่สักวัน คงได้มีโอกาสจับมันแน่ๆครับพี่หมอ

Comment

คนทั่วไปซื้อ LN2 ได้เลยใช่ไหมครับ เขาไม่ห้ามใช่ม่ะครับ ว่าแต่ ท่อ DI มีคนทำขายหรือยังครับ

Comment

ความรู้ครับ

สู้ต่อไปครับพี่หมอ

ปล.อยากแรงๆแบบท่านพี่หมอ มั่งจังขอรับ- -*

Comment

พรุ่งนี้พี่หมอมาแน่ใช่ไหมคะ ถ้าใครอยากรู้ก็พรุ่งนี้มาดุที่ comworld น่ะคะ

Comment

Working...
                                X