Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมกำลังจะซื้อ Acer Aspire 5920G 302G16 ขอความเห็นทุกท่านหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมกำลังจะซื้อ Acer Aspire 5920G 302G16 ขอความเห็นทุกท่านหน่อยครับ

ตัวเดิมผมใช้ Fujitsu อยู่ 4ปีแล้ว ก็ดีครับ แต่เท่าที่ดูๆ คนพูดถึง Acer ไม่ค่อยดีกันเท่าไร
    หรือจะมีโน๊ตบุ๊คตัวอื่นไหม ที่specเท่านี้ แต่ผมไม่ต้องจ่ายแพงกว่านี้ ดูspecยี่ห้อดังๆเทียบเคียงกันแล้วต้องจ่าย 6-7หมื่นครับ

http://www.techxcite.com/buyerguided...uyerguide/386/

Spec คร่าวๆนะครับ Core 2 Duo T7300 (2.0 GHz, L2 4 MB, FSB 800 MHz)
    Intel 965PM
    หน่วยความจำ : 2 GB DDR2
    ฮาร์ดดิสก์ : 160 GB (5,400 RPM)
    จอภาพ : 15.4 inch WXGA (1280x800) ClearBright LCD
    การ์ดจอ : Geforce Go 8600GT (1024 MB Turbocache)
    ออปติคอลไดร์ฟ : DVD Writer (Dual Layer Support)
    DVI : HDMI
    S-Video : Yes
    USB : 4
    FireWire : Yes
    Wireless LAN : IEEE 802.11 B, G
    อินฟราเรด : Yes
    บลูทูธ : Yes
    เครื่องอ่านการ์ด : SD/MMC/XD/MS
    PCMCIA Card : No
    Express Card : Yes (54 mm)
    Web Camera : 1.3 MPixel
    แบตเตอรี่ : Li-ion
    ระบบปฏิบัติการ : MS Windows Vista Home Premium
    น้ำหนัก : 3.0 kg.
    รับประกัน : 1 Y. (Inter.)
    ดูเหมือนผมจะไม่มีทางเลือกแล้วล่ะครับ คงต้องซื้อตัวนี้ ได้แต่หวังว่าคุณภาพ และ การประกันของAcer ซี่รี่ย์นี้ คงจะแตกต่างจากชื่อเสียงที่ผ่านมา ท่านๆว่ายังไงกันบ้างครับ ถ้าจะแนะนำร้านดีๆให้ผมด้วยก็จะเป็นพระคุณอย่างสูง ขอบคุณครับ
    Attached Files

ราคาตอนนี้เท่าไหร่คะ อยากได้เหมือนกัน

Comment

49,900 ยังไม่vat ครับ ลืมบอกไป

Comment

อู้ว ของแรง

Comment

เราว่าเทียบกันแล้วนะคะ ใช้ ห41-322 ดีกว่าค่ะ ต่างกันแค่ การ์ดจอ gt กับ gsเองค่ะ แถมนน.เบากว่าด้วย

Comment

ไม่ออกดความเห้นครับ แต่จะบอกว่า ผมเองก็อยากได้

Comment

ขอโทษครับกดซ้ำ
              Last edited by bomayjjh; 10 Sep 2007, 23:49:15.

Comment

เพื่อนผมซื้อมาเดือนกว่าๆ ส่วนที่เป็นสีขาว กลายเป็นสีช๊อคโกแลตแล้วครับ !!

Comment

ผมก็ใช้มาเดือนกว่าๆแล้ว แต่ไม่เห็นดำเลยครับ อยู่ที่การใช้งาน+ดูแลมากกว่าครับ
                  (ผมวางมือบ่อยนะ ทั้งเล่นเกม และทำงาน)

S41-322 หน้าจอ 14.1"
                  Aspire 5920G 302G16 หน้าจอ 15.4"

Comment

ราคาตอนนี้มาน 45900 ไม่ใช่เหรอคร้าบบบบบบบ

ราคานี้ยังไม่ได้ต่อรอง

Comment

สเป็คแรง จอใหญ่สะใจ ถ้าไม่ได้แบกไปไหนมาไหน จอ 15 แจ่มกว่า 14 เยอะครับ

Comment

คุณpoon4209 ใช้รุ่นนี้อยู่หรือครับ ผมรบกวนช่วยวิจารณ์ให้ละเอียดมากๆหน่อยครับ please!!!
                        แล้วซื้อมาเท่าไหร่ครับ ให้อะไรบ้าง หมายถึงมีแผ่นวิสต้า ไดรเวอร์ครบไม๊ กระเป๋าดีไม๊ เสียงดีไม๊ ความร้อน
                        ผมร่ำๆว่าจะไปถอยแน่ๆแล้วครับ เพราะมองๆไป notebook santarosa [Intel Core2Duo T7(เลขคี่1,3,5,7)00] ก็เห็นจะมีแต่ตัวนี้แหละครับ ที่พอจะจับติด
                        ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

Comment

ถือว่าน่าใช้มากๆครับ ราคาก็ไม่แพง(ถือว่าคุ้มค่าหล่ะ) ถ้าซื้อไหวก็ซื้อเลยครับ

Comment

หุหุ น่าใช้มากครับ specสูง มาก

แต่ผมไม่ค่อยถูกกับ Acerเท่าไร แฮะๆ

Comment

ถ้าซื้อมาใช้แล้วก็ต้องทำความสะอาดมันหน่อยนะครับ มันเปื้อนง่ายจริงๆนะ ไม่ได้โม้

Comment

Working...
                              X