Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยาก จะให้แนะนำเรื่อง การ์ดจอหน่อย คับว่าคิดถูกหรือป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยาก จะให้แนะนำเรื่อง การ์ดจอหน่อย คับว่าคิดถูกหรือป่าว

สวัสดีครับ ผมสมาชิคใหม่ ............คือ อยากจะถามเรื่องการ์ดจอ ว่าคิดถุกหรือป่าว ที่ไปเปลี่ยน
    คือตอนแรกผม ใช้ การ์ดจอ Nvedia Gf 7600 gs sl นะคับ แล้วมีปัญหา ตรงส่งศุนย์ ซ่อม ต้องรออีกประมาณ 3 อาทิตย์ ผมอดใจไม่ไหว ไปซื้อการ์ด จอตัวใหม่มา คือ รุ่น Sapphire Hd2600 xt /256 Mb/GDDR4 ตอนนี้ใช้อยู่ ผมคิดว่า มันแรง สู้ Nvedia Gf 7600 ไม่ได้ ไม่รู้ผมคิดไปเองหรือป่าว แต่เรื่องภาพ ผมว่า Sapphire Hd2600 xt ออกมาดีกว่า ....คือปกติผมเล่นเกมส์ อะครับ ไม่ทราพ ว่าต้องใช้อันไหนดี คิดไม่ออกเลยครับ เพราะว่า Nvedia Gf 7600 gs sl เนี่ยต้องรออีก 3 อาทิตย์ เลย ยังผู้ที่รู้ ช่วยแนะนำหน่อย นะครับ เน้นเล่นเกมส์แรงๆ .......ขอบพระคุณมากครับ

อันไหนแรงกว่ากันมันก็อยู่ที่การใช้งาน ผมว่าความรู้สึกจากที่ท่านได้ลองใช้งานจริงน่าจะตอบได้แล้วนะครับ

ซื้อมาแล้วก็มีความสุขกับมันครับ.................( Hd2600 ตัวนี้ดูหนังครับแหล่มแน่นอน )

Comment

คือ ที่สงสัย อะครับ ว่าจะเลือก ใช้ ตัวไหนดีระหว่าง สองตัวนี้ที่กล่าวมาข้าง ต้น อะครับ เน้นเล่นเกมส์ ช่วยแนะนำหน่อย นะครับ .............ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by onlinehero View Post
        สวัสดีครับ ผมสมาชิคใหม่ ............คือ อยากจะถามเรื่องการ์ดจอ ว่าคิดถุกหรือป่าว ที่ไปเปลี่ยน
        คือตอนแรกผม ใช้ การ์ดจอ Nvedia Gf 7600 gs sl นะคับ แล้วมีปัญหา ตรงส่งศุนย์ ซ่อม ต้องรออีกประมาณ 3 อาทิตย์ ผมอดใจไม่ไหว ไปซื้อการ์ด จอตัวใหม่มา คือ รุ่น Sapphire Hd2600 xt /256 Mb/GDDR4 ตอนนี้ใช้อยู่ ผมคิดว่า มันแรง สู้ Nvedia Gf 7600 ไม่ได้ ไม่รู้ผมคิดไปเองหรือป่าว แต่เรื่องภาพ ผมว่า Sapphire Hd2600 xt ออกมาดีกว่า ....คือปกติผมเล่นเกมส์ อะครับ ไม่ทราพ ว่าต้องใช้อันไหนดี คิดไม่ออกเลยครับ เพราะว่า Nvedia Gf 7600 gs sl เนี่ยต้องรออีก 3 อาทิตย์ เลย ยังผู้ที่รู้ ช่วยแนะนำหน่อย นะครับ เน้นเล่นเกมส์แรงๆ .......ขอบพระคุณมากครับ
        HD2600XT DDR4 แรงกว่า GF7600GS DDR3 พอควรครับ (ทั้งเล่นเกมส์/ผลเทสต่างๆ)

Comment

ถ้าวัดตามผลคะแนนก็ตามที่ท่าน TWK บอกครับ

Comment

ขอบคุณมากเลยครับ

Comment

งับๆ Galaxy 7900GS 5700 บาท คุ้มครับ แรง+คุ้ม

Comment

ด้วยค่าตัวของ DDR4 26XT มอง 1950PRO ไว้ด้วยนะครับ ถ้าจ่ายได้อีกนิด แรงกว่าทุกตัวที่บอก

แต่ถ้า ไม่ใหวจริง 7900GS ก็ราคาพอกัน
                แต่ถ้ายังใหม่ก็ชอบของใหม่สด ก็คงต้อง 26XT DDR4 ละครับ

Comment

Working...
                X