Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>> ช่วยดูหน่อยครับ อาการแบบนี้แก้ยังไงดี <<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• >>> ช่วยดูหน่อยครับ อาการแบบนี้แก้ยังไงดี <<<

เรื่องมีอยู่ว่าการ์ดจอของผมมันเสีย(6600GT) แล้วก็เอาไปเคลมอันใหม่
    ผมก็ใส่ GF2MX ไปพลางๆก่อน พอได้การ์ดที่เคลมมาใหม่แล้ว(รุ่นเดิมคับ 6600GT)
    เอามาใส่แทน GF2MX มันบูตเข้า WindowsXP ไม่ได้น่ะคับ(ได้แค่ Safe mode)
    แต่เอาการ์ดที่เคลมมาใหม่ไปลองกับเครื่องอื่นก็ไม่เป็นปัญหานะคับ..ก็ใช้ได้ปกติ

มีวิธีแก้ไขยังไงบ้างคับ ไม่อยาก format ใหม่..ผู้รู้กรุณาชี้แนะด้วย ขอบคุณมากๆ

ลบไดร์เวอร์ VGA การ์ดจอ อะ
    แล้วลงใหม่ นะ

Comment

ตามนั้นครับ เข้าเซฟโหมดไปเอา ไดรเวอร์ออก แล้วก็จะเข้าวินโด้แบบปกติได้ ก็ลงไดรเวอร์ใหม่

Comment

ขอบคุณมากๆๆคับ แก้ไขได้แล้วคับ

Comment

Working...
        X