Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้รู้ การลง Driver ระหว่าง MB กับ HDD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้รู้ การลง Driver ระหว่าง MB กับ HDD

คือว่ามี HDD เก่าอยู่ 1 ลูก แล้วได้ MB ใหม่มา 1 ตัว

ถ้าเราเอา HDD อันเดิมที่ลง Window เรียบร้อยแล้ว ใส่ใช้งานไป ใน MB อันใหม่ ( คนละรุ่นกับอันเดิม )

มันจะมีปัญหาอะไรมั้ยครับ

รึว่า จำเป็นที่จะต้อง ลง Driver ของ MB นั้นๆสถานเดียว

ดีไม่ดีอาจบูตเข้าวินโดว์ไม่ได้ครับ(ย้ำ..อาจ) เนื่องจากไดร์เวอร์มันชนกัน หาทางไปไม่เจอ หุหุ

Comment

ของผมขนาด chipset เดียวกันแท้ๆ ยังจอฟ้าเลยครับ
      ทีแรกก็ใช้ได้อยู่หรอก แต่วันดีคืนดีก็จอฟ้าซะงั้น
      asus ทั้งคู่ p4p800 e deluxe / p4p800 se
      พอลงวินโด้ใหม่ก็เรียบร้อย นิ่งๆ เลยทีนี้

Comment

มีแน่ครับ ถ้าจะเอามั่นๆหน่อยก็ลบลงWindowsใหม่ดีกว่า แต่มันก็มีวิธีไม่ต้องลงใหม่อยู่เหมือนกัน ยังไงซะ ผมแนะนำให้Formatลงใหม่ครับ ชัวร์สุด

Comment

แนะนำให้format แล้วลงใหม่ดีกว่าครับ ไม่ต้องมานั่งแก้ปัญหาจุกจิกอีกเยอะ

Comment

Working...
          X