Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดู Spec ร้านเกมส์หน่อยจ้า จะสั่งอาทิตย์หน้าแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดู Spec ร้านเกมส์หน่อยจ้า จะสั่งอาทิตย์หน้าแล้ว

AM2 Athlon 3000+
    Asrock ALiveNF6G - VSTA
    DDR2(677) 1GB. SimmTronices
    Spark 7300GT Maxx DDR3
    LCD 19" Samsung (940BW) Wide, DVI, S/B
    ATX CASE C8526-3 W/B 780 770 765 # 15
    PS/2 Keyboard Qsenn (Samsung-SWT1200)
    Optical PS/2 Mouse A4Tech-620D (Black)
    WEBCAM MD-TECH (BB+MIC)
    HeadSET A4-TECH (HS-7)

สมมุตินะค่ะ ถ้าเปลี่ยน CPU เป็น X2 4000+ หรือ Galaxy 7600Gs 2ตัวนี้ตัวไหนถ้าเปลี่ยนจะมีผลมากกว่ากันค่ะ เกมส์หนักๆ ก็พวก BF , COH
    Last edited by passion147; 10 Sep 2007, 21:25:05. Reason: No answer

1G/667*2

ซีพียูไม่ค่อยมีผลมากเท่าไร

Comment

Spark 7300GT << ยี้ห้อนี้ ส่วนตัวคิดว่าไม่ค่อยทนครับ

Comment

AM2 Athlon 3000+
        Asrock ALiveNF6G - VSTA
        DDR2(677) 1GB. SimmTronices 1G นี้แหละ แต่ของเป็น 512x2 ไงก็ซื้อแล้วต้องให้ได้ใช้เทคโนโลยีให้ครับครับ (DUAL)
        Spark 7300GT Maxx DDR3
        LCD 19" Samsung (940BW) Wide, DVI, S/B
        ATX CASE C8526-3 W/B 780 770 765 # 15
        PS/2 Keyboard Qsenn (Samsung-SWT1200)
        Optical PS/2 Mouse A4Tech-620D (Black)

Comment

ถ้าเปลี่ยน CPU เป็น X2 4000+ แล้วก็การ์ดจอเป็น Galaxy 7600Gs มันจะคุ้มการลงทุนร้านเกมส์หรือเปล่าค่ะ ม่ะลอง Spec ด้านบนเล่น COH ภาพมันกระตุกๆ อ่ะค่ะ

Comment

COH เกมอารายหว่า 7300GT Maxx สำหรับเกมออนลายผมว่าลื่นแล้ว ยกเว้น ge เทพยังไงก้กระตุกเวลาวอ

Comment

ge แดกแรม
              vga ddr3
              x2 กำลังเนียล 4200+

ส่วนจอ น่าจะ ซัมซุงแก้วไวน์สวยๆๆ

Comment

Galaxy 7600Gs เปลี่ยนเป็นตัวนี้คับ CPUฏ้ใช่ตัวเดิม

Comment

เปลี่ยนเปง 1650 PRO พอๆๆ กับ 7600 GT ใช้ระยะยาว
                  เปลี่ยน cpu athlon x2 4000+ ด่วน ตัว 3000 มันเก่าแล้วเกมกินสเปก ตัว x2 แค่ 2440 เอง

ram ใช้ของ ROX ถูกเงินหน่อย 2 GB เพียง 1580

ยิ่ง ge กินสเปกโครต

จามีร้านเกมร้านไหนใช้สเปกแรงๆๆบ้างนิ

จอใช่รุ่นนี้LCD 19" Samsung (932B+) Black เคยเห็นมีร้านหนึ่งใช้อยู่ดูหรูดีสวย

Comment

Originally posted by namza View Post
                    เปลี่ยนเปง 1650 PRO พอๆๆ กับ 7600 GT ใช้ระยะยาว
                    เปลี่ยน cpu athlon x2 4000+ ด่วน ตัว 3000 มันเก่าแล้วเกมกินสเปก ตัว x2 แค่ 2440 เอง

ram ใช้ของ ROX ถูกเงินหน่อย 2 GB เพียง 1580

ยิ่ง ge กินสเปกโครต

จามีร้านเกมร้านไหนใช้สเปกแรงๆๆบ้างนิ

จอใช่รุ่นนี้LCD 19" Samsung (932B+) Black เคยเห็นมีร้านหนึ่งใช้อยู่ดูหรูดีสวย
                    ร้านเกมนะคับ แรม1G ก็พอแล้ว

Comment

AM2 Athlon 3000+ เอา4000+ไปเลยครับ วางแผนเผื่อระยะยาว
                      Asrock ALiveNF6G - VSTA ก็ดีแล้วงับ หรือจะเป็น NF5ก็โอเคเพราะChipset มันใหม่กว่า รึเปล่า ไม่แน่ใจ
                      DDR2(677) 1GB. SimmTronices ยี่ห้ออะไรหว่า ผมเป็งมือใหม่ง่ะ ไม่เคยได้ยิน ถ้าเอาทนก็ Kingston ครับ
                      Spark 7300GT Maxx DDR3 ยี่ห้อนี้ไม่แนะนำและซีรีส์7 กำลังตก แนะนำ8600GTครับ
                      LCD 19" Samsung (940BW) Wide, DVI, S/B หรูไปมั้ยครับ widescreen ไม่ได้เล่นเองครับ เอา17นิ้ว ธรรมดาพอครับ

ที่เหลือราคาก็ทั่วๆไปครับ แต่หลักๆคิดว่า สเปคน่าจะเผื่ออนาคตไว้หน่อยจะดีกว่า เม้าส์ คีย์บอร์ด เอาอันล่ะ 70 120พอครับ เพราะซื้อแพงไปยังไง ลูกค้าก็ไม่ได้รักษาครับ แล้ว Headset ก็เอาธรรมดาพอครับ(ไม่รู้ว่าอันนี้ธรรมดารึเปล่า) แต่ผมดูจากสเปคแล้ว จะเปิดร้านแนวไหนครับเนี่ย ร้านเกมส์เลยหรือว่าแค่ Internet Cafe แบบchatเปิดเว็ปกันอย่างเดียว

ผิดพลาดอะไรขออภัยด้วยน่ะครับ พอดีเป็นมือใหม่อ่ะ

Comment

อยากแนะนำให้เลือกจอ LCD ครับ กินไฟน้อยกว่า น่าจะเป็นการลงทุนระยะยาวที่คุ้มค่านะ ส่วนการ์ดจอนี่ถ้าเล่น CoH นี่รู้สึก ATi ตระกูล HD จะแรงกว่านะครับ (เฉพาะเกมนี้นะ) แต่เลือกการ์ดจอตัวเล็ก ๆ ก็อย่าเลือกจอใหญ่ไปละกันครับ ยิ่งใหญ่ก็ต้องยิ่งด้วยความละเอียดสูงขึ้น ยิ่งกระตุก เอาพอประมาณครับ 19" Wide นี่เต็มที่เลย ถ้าไม่ Wide ก็เอาแค่ 17" พอ

Comment

Originally posted by Alexis View Post
                          ร้านเกมนะคับ แรม1G ก็พอแล้ว
                          อดีตคงใช่ ปัจจุบัน 2G เท่านั้น

Comment

ram 2 GB เท่านั้นเร็วโครต คุ้มสุดแร้ว 7600 GS ต้องเอาตัว 512 mb เยอะดีคุ้มค่า

LCD 19" Samsung (932B+) Black เอาตัว 17" ก้อพอ ตัวนี้สวย เคยเห็นร้านเกมร้านหนึ่ง

ใช้อยู่ ลูกค้าเต็มร้าน ผมเห็นยังอยากเข้าไปเล่นเพราะว่าจอ สวย เคยเล่นอยู่ครั้งหนึ่งก้อประทับใจ

จอ เปงอันมาก แล้วก้อกลับมาเล่นร้านนี้ทุกครั้ง
                            Last edited by namza; 14 Nov 2007, 18:46:38.

Comment

แรมใช้แถวเดียว1Gไปก่อนครับ แล้วซักพักค่อยเพิ่มอีกแถว
                              ยังไงก็ต้อง2GBครับ

LCD 19" Samsung (940BW) Wide, DVI, S/B หรูไปมั้ยครับ widescreen ไม่ได้เล่นเองครับ เอา17นิ้ว ธรรมดาพอครับ

อันนี้ก็เป็นความคิดที่ผิดครับ การลงทุนถ้าคิดได้แค่นี้อย่าไปลงทุนเลยครับ
                              ส่วนจำเป็นต้อง19มั้ย จขกท จะเป็นคนที่รู้ดีที่สุด มันอยู่ที่ทำเลการแข่งขันสูงแค่ไหน

Comment

Working...
                              X