Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครรู้ราคา card แปลง SATA บ้างครับ แบบ PCI บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครรู้ราคา card แปลง SATA บ้างครับ แบบ PCI บ้างครับ

พอดี จะเอา HD SATA ไปใช้กับ เมนบอร์ดรุ่นเก่าน่ะครับ มันใส่ SATA ไม่ได้ ไม่รู้เดี๋ยวนี้ ราคาเท่าไหร่แล้ว เอาแบบใส่รัน OS ได้เลยนะ
    ขอบคุณครับ
    Last edited by OJARU; 10 Sep 2007, 22:41:02.

ดันหน่อย ไม่มีใครเคยใช้เลยเหรอ

Comment

เคยเห็นที่เซียร์ 550, 800 แต่ไม่รู้ SATA-II หรือเปล่านะ

Comment

มีขายตามร้านอุปกรณ์เสริมทั่วไปครับ น่าตาประมาณนี้ครับ

ราคาขึ้นอยู่กับยี่ห้อ จำนวนพอร์ต และก็การซับพอร์ตRAIDครับ
        Last edited by fedora038; 11 Sep 2007, 08:53:41.

Comment

...การ์ด SATA to PCI แบบรันOSได้นี่ไม่รู้ราคาจริงๆ

แต่รู้ว่าการ์ดRAID(SATA)ของAdaptecราคาอยู่ราวๆ 2900บาท

ถ้าเป็นSATA II ราคา 3900 บาท

ใช้รันOSได้แน่นอน

....ถ้าแบบในรูปของท่าน"fedora038"คคห.ข้างบนนั้น ราคามีตั้งแต่500-1000บาทตามแต่เจ้าของร้านจะตั้ง(สงสัยคงจะรับมาแพง, ทั้งๆที่เป็นการ์ดตัวเดียวกันเนี้ยนะ)

แล้วก็มันใช้รันOSไม่ได้นะครับ ผมเองก็ซื้อมาใช้เพราะนึกว่ามันจะรันOSได้
          Last edited by madcat; 11 Sep 2007, 10:59:10.

Comment

โอ้ ท่าทาง จะไม่ค่อยคุ้มซะแล้ว มันจะแพงกว่าซื้อเมนบอร์ดใหม่ซะอีก
            ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

ที่พันทิบมีขายไหม ยี่ห้อหรือรุ่นไหนดี พอดีซื้อSSDมา2ตัว แต่ติดที่เหลือช่องSATA2ช่องเดียว กำลังมองหาการ์ดSATA2หรือการ์ดRAIDมาช่วย

จะทำRAID ควรต่อเข้าเมนบอร์ดดี หรือต่อเข้าการ์ดดีกว่าครับ

Comment

การ์ดraidแบบถูกๆไม่กี่ร้อยก็มี แต่คุณภาพไม่รู้ผมใช้อยู่ตัวนึงอ่ะไม่ได้ต่อraidนะใส่ลูกเดียว แต่ตอนบูทมันจะดีเทคก่อนบูทวินโดว์นะ น่าจะบูทOSได้

Comment

ติดต่อสอบถามเพิ่มเติมที่ 0818194307 (เอ็กซ์)
                  หรือส่ง email มาที่ saknarin.m@gmail.com
                  http://sata-shop.weloveshopping.com

Comment

ขอขุดนิดนึงนะครับ สรุปว่า มี Card sata แบบ Boot OS ได้มีไหมครับ ใครพอจะมีเว็ปหรือ ข้อมูลอะไรมาให้บ้างไหมครับ พอหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ

Comment

3900 -*- ซื้อเมนบอร์ดใหม่ + hdd ยังได้เลยนะนั้น 55

Comment

Working...
                      X