Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ซื้อคอมไหม่มา HT link แค่ 800

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ซื้อคอมไหม่มา HT link แค่ 800

คือพึ่งซื้อมาอะครับ CPU athlon 64x2 4400+ เมนบอร์ด ASROCK ALIVE NF6G-VSTA
    เปิด cpu-z ดู HT link แค่ 800 เอง เกี่ยวกับอะไรหรอครับ ขอบคุณมากครับ

cpu-z เวอชั่นอะไรครับ

Comment

ผมก็ 800 1.41

Comment

ปรับใน Bios ครับ

Comment

ปรับใน bios อีกเสียงคาบพี่น้องง

Comment

ปกติมันจะต้องวิ่ง 200/1000หรือ200/800 ครับ ถ้าปรับHTไป 1000 จะต้องเพิ่มไรรึป้าว
            แล้วต้องไปปรับตรงไหน มันชื่อว่าอะไรอะครับ ผมไม่รู้จริงๆๆ รบกวนอีกที

Cpu-nb Link Spped ใช่รึป้าวครับ
            Cpu-nb Link Width มันคืออะไรอะครับ 8bit 16 bit ควรตั้งไวเท่าไร

(ผมไม่ได้คล๊อกนะกะว่าใช่เดิมๆๆ)
            Last edited by kidnapped1; 11 Sep 2007, 00:01:09.

Comment

ปกติต้อง 200/1000 ครับผม ต้องปรับตัวคูณ HTT หรืออัตราทดเอา
              แต่จะ 1000 หรือ 800 ไม่ส่งผลต่อความแรงใดๆ

Comment

ปรับตัวคูณ HT ใน bios งับ

Comment

ถ้า1000ไม่ส่งผลในความแรงใดๆๆ ผมเล่น 800 สบายๆๆบอด์รดีกว่า คิคิ

Comment

ได้ไม่เต็มประสิทธิภาพครับ athlon มัน FSB 1000

Comment

บอร์ดมันรับแค่800ครับ หรือ1600

Comment

ถ้าไม่ได้ไป oc ก็ประมาณนี้แหล่ะครับบ ตอน oc ไปแล้วก็ขึ้นไปพันกว่า ถึงจะไปตั้ง HT 1000 มันก้ยังเห้น 800 อยู่ดีล่ะครับ ไม่ต้องไปซีเรียสตรงนี้ ตั้ง auto โลดด

Comment

Working...
                        X