Announcement

Collapse
No announcement yet.

Vista กับเกม Audition

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Vista กับเกม Audition

พอดี Vista Home Premium ของผม ลง audition แล้วเล่นไม่ได้อ่ะครับ
    ใครพอจะมีวิธีแก้ไหมครับ (เห็นคนอื่นเขาบอกเล่นได้กัน) ลองไปเซตใน IE7 ที่เว็ป
    เกม Audition บอกแล้ว ก็ยังเล่นไม่ได้เลย ใครทำได้รบกวนหน่อยนะครับ

เล่นกับโน๊ตบุ๊คล่ะสิ่
    เดี๋ยวนี้โน๊ตบุ๊คใหม่ ชอบลงวิสต้าให้ แล้วเวลาจะลงโปรแกรมอะไรเพิ่มเติมมักจะมีปัญหา เสมอเลยนะครับ
    เพราะวินโดว์ที่เค้าลงมาให้จากทางบริษัทเค้า อ่ะทำให้ไม่สามารถใช้ software ปลอมบางโปรแกรมได้
    และโปรแกรมบางโปรแกรมอาจจะลงได้แต่ ไม่สามารถ crack ได้หรือ ใช้ keygan regis ได้คับ

ปล. อาจจะนอกเรื่องไปหน่อยก็ได้นะ

Comment

ไม่รู้อ่าครับของผม vista untimate เล่นได้อ่า

Comment

vista ultimate 64 bit เล่นได้เหมือนกัน

Comment

ลองดูวิธีของผมแล้วกันนะครับ ของผมเวอร์ชั่นไทยหัวข้อต่างๆเป็นภาษาไทย คุณก็ลองเอาไปปรับใช้ดูนะครับ วิธีคือ ให้เข้าไปที่บัญชีผู้ใช้(ถ้าเวอร์ชั่นอังกฤษ ก็เกี่ยวกับพวก account อ่ะครับ) แล้วเข้าไปจะมีหัวข้อเยอะๆ เช่น เปลี่ยนภาพ account เปลี่ยนชื่อ account อะไรพวกนี้ ให้คลิกที่หัวข้อล่างสุดครับของผมชื่อหัวข้อว่า "เปิดหรือปิดการควบคุมบัญชีผู้ใช้" ซึ่งเมื่อคลิกเข้าไป จะเห็นหัวข้อที่มีเครื่องหมายถูกติ๊กอยู่ ให้ติ๊กเอาเครื่องหมายถูกออก แค่นี้เท่านั้นเอง คุณก็จะสามารถเล่น Audition ได้แล้วครับ (ปัญหานี้ผมขอยกเครดิตให้แฟนผมครับ เธอพยายามจนหาวิธีเล่นได้ ผมอุตส่าห์ดีใจว่าจะไม่มีใครมาแย่งคอมผมเล่น อยู่แล้วเชียว เฮ้อออ...)

Comment

ปล. จริงๆ vista ไม่มีปัญหาอะไรเลยนะครับ ใช้งานง่ายซะอีก มีปัญหาอะไรลองถามมาได้ครับ ผมพอจะรู้บ้าง

Comment

Working...
            X