Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเล่นbattlefield2แล้วเจอปัญหาแบบผมบ้างคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเล่นbattlefield2แล้วเจอปัญหาแบบผมบ้างคับ

คือว่าเล่นๆอยู่มันดีดออกเองเลย งงมากๆคอมพึ่งประกอบไม่น่ามีปันหา ยังดีดอีก
    spec
    e6420
    ram2gb
    winfastpx7300 256mb

ส่วนเครื่องที่ผมเล่นแล้วไม่เด้ง
    sompon2200
    ram 512
    inno3d 256mb agp

งงมากหลายปวดหัวแก้ไม่ได่ซ่ะที

ไม่มีใครรู้เลยหรอคับ

Comment

ดูตัว window ที่ลงครับ อาจจะไม่แมทกับเกม bf เคยมีครับ

Comment

ผมเป็นเฉพาะตอน NOD มันอัพเดตอะ

Comment

ผมลบnodออกไปแล้ว มันก็ยังเด้งอยู่คับ เล่นได้น่ะคับภาพลื่นแต่พอได้ซัก3-4นาทีมันดีดออกไปdesktopงงมาก

ส่วนไอเครื่องที่เล่นได้ภาพกระตุกแต่ไม่เด้งออกเล่นยาวเปนวันๆไม่มีปันหา

Comment

ส่วนวินโด ผมลงxp p2 ของsokools

Comment

window เพียวๆดูครับจะได้ไม่มีปัญหาอะ

Comment

ไอ้เจ้าเครื่องที่เล่นได้ผมก็ลงวินโดตัวเดียวกันอ่ะคับ เล่นได้เฉย ร้องไห้ดีมั้ย

Comment

ส่วนตัวผม เคยมีประสบการณ์นะ ลงให้รุ่นน้องมันเล่น Bf นั่นแหละ แต่มันกลับเปิด auto update window
                  พอรีสตาร์ทปุ๊ป เล่น Bf แล้วเด้ง พอดีมันเป้นวินโดวแคร๊ก ไอ้เราก้อ งง วินโดวตัวเดียวกัน กลับเล่นแล้วเด้ง
                  พอลงวินโดว ใหม่ เล่นได้เฉย ตัวเดิมนั่นแหละ
                  ปล. ถ้าลงใหม่แล้วเล่นไม่ได้ผมก้อหมดปัญญาแล้วหล่ะครับ

Comment

cpu แรงเกินไป

Comment

ร้องไห้ซัก10รอบ สงสัยต้องแบบท่านdkว่ามันกลัวซีพียูแรงๆ

Comment

ผมเคยเป็นครับ บ่อยด้วย เป็นหลายเกมเลยด้วยครับ
                        ผมพอจะสรุปได้ 3 ข้อคือ
                        เป็นที่เกมที่ลง---->ลงใหม่ก็หาย
                        เป็นที่ไดร์เวอร์การ์ดจอ---->ลงตัวใหม่ก็หาย
                        เป็นที่Windows---->อันนี้แน่นอนครับว่าลงใหม่หมด เหอะๆๆ

ปล.เกมส์ส่วนใหญ่ที่ผมลงผมจะเลือกลงที่ไดร์ฟอื่นที่ไม่ใช่ไดร์ฟ C: ตลอด ไม่รู้ว่าปัญหาของผมอาจเกิดจากตัวนี้ก็ได้

Comment

ดีดออกนี่คือยังไงคับ แบบอยู่ดีๆก็ออกมาหน้า desktop เลยใช่ป่ะ ไม่ใช่ punkbuster ใช่มั้ยคับ ลองเปลี่ยนวินโดว์ดูคับ วินโดว์ตัวเดียวกันก็จริงแต่ข้างในมันคนล่ะอย่างใช่ป่ะ

Comment

Working...
                          X