Announcement

Collapse
No announcement yet.

Delux 500w VS Tsunami580W เลือกอะไรดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ใช้ Tsunami อยู่เหมือนกันครับ 580w ซื้อมา 900฿ ราคาต่างจังหวัดก็งี้แหละน่ะ ใช้มานานล่ะ ยังไม่เจอปัญหาอะไร ไฟแรงดีครับ

Comment

555 ...DELUX สวยแต่ไฟไม่เต็ม

Comment

Delux 500w ดี แต่ ห่วย โหลยโท่ย สุดๆ เคลม 3 รอบ อาการเดิม เปิด ติด ดับ OC ไม่ได้ แฮงค์ ร้อน เลยแกะมาดูเอง แ ม่ ง งานเลวสุดๆ ตัว 450w ก็เหมือนกัน เสียดายไม่มีกล้องจะแฉให้ดูเลย คับอกคับใจมาก ไล่ซื้อมาตั้งแต่ Delux ติดเคสยันตัวนี้ไม่มีดีเลย เหลือตัว Top 2 Fan ราคา 1890 เท่านั้นที่ยังไม่เคยเล่น แต่ไม่กล้าแล้วอ่ะ ใช้ Enermax ดีกว่าแพงอีกนิดเอง ท่านที่ไม่ใช้มือ OC คงไม่เจอปัญหาอย่างผมแต่ Tsunami ใช้ได้เลยในราคาถูก 650w เบาแต่อะไล่ดีนะแกะซ่อมมาแล้ว ใช้ซิ้งอย่างเบาแต่กระจายความร้อนดี ขดลวดเส้นเล็กคุณภาพสูง เคลื่อบน้ำยาอย่างดีที่บ้านหม้อไม่มีขาย ต้องสั่งจากญี่ปุ่นเท่านั้น......สรุป เบา แต่ดี คุ้ม OC ได้ในระดับหนึ่งครับ

Comment

ไม่รู้สิครับผมใช้ดีลักมาเป็นปีไม่เห็นมีอะไรเลย จะเปลี่ยนก็ต่อเมื่อต้องการใช้วัตต์สูงกว่าเดิม
          ที่ท่านมีปัญหา ไปซื้อร้านใหนครับ ถ้าซื้อชั้น 4 โซนมือ 2 ระวังเจอของปลอมครับหรือไม่ก็เป็นของไม่ผ่านคิวซี
          ของผมซี้ือร้านบัสซิเทค มา 750 บาท 450 วัตต์ ใช้มาเดือนหน้าจะครบปีพอดี ไม่เห็นมีอะไร
          ตอนนี้เปลี่ยนไปให้ที่ออฟฟิซใช้ (แอบเทิร์นอิอิ..) มาใช้ 650 วัตต์ก็ใช้ดีหนักดีมาก
          คนที่ใช้ดีลักส่านใหญ่ใช้กันเป็นปี ครับถ้ามีปัญหาคงออกมาโวยกันตั้งแต่ปี 2548 แล้ว

Comment

ผมซื้อจากบริษัท Exmory โดยตรงครับ ซื้อทีเป็นล็อตไม่ใช้แค่ตัวเดียว

Comment

delux จัดไปอย่าให้เสีย

Comment

delux 1 คน

Comment

Delux ครับ Card จอ 1 อันเล่นน้ำต่อ 1 ปั้มยังไหวเลยครับ

Comment

ว่า delux โหลยโท่ย ได้ใช้จริงหรือป่าวครับ เขาใช้กันมาตั้งนาน ไม่เห็นมีใครบ่นเลย ผมแกะดูแล้วครับงานข้างในก็เรียบร้อยดี ไม่เห็นเป็นเหมือนที่ท่านบอกเลย เพื่อนผมใช้มาปีกว่าแล้วไม่เห็นเป็นไรเลย เปิดโหลดบิตทุกวัน ผมก็ใช้ ก็ไม่เห็นมันจะดับหรือวูบอย่างที่ท่านว่าเลย

รูปยืนยันครับว่าใช้จริง

นี่ก็ OC ด้วย PSU Delux ครับ ไม่เห็นจะวูบเลยไฟก็ไม่ตก

Comment

deluxe ผมซื้อประกอบให้เพื่อนฝูง เพื่อนพ่อเพื่อนแม่ไปเยอะพอสมควรแล้วไม่เคยเจอปัญหาเลย ครับ

ที่สำคัญเลือก ตัว ซีรีส์ที่เป็นสีดำนะครับ แพงกว่ากันประมาณ100 บาท แต่จะเป้นไฟ2เฟส

ระวังเจอของปลอม ลองหากระทุ้ดีดี จะมีคนมาตั้งกระทุ้เทียบให้ดูของจริงกับของปลอม
                      Last edited by Hunter_JIK; 20 Dec 2007, 17:59:24.

Comment

Delux ใช้อยู่ OK ดีเปิด 24ชม จะ 2ปีละ
                        เสียอย่างเดียว ตอนปิดเครื่องของผม 420W
                        มันมีเสียงจี๊ดๆ

Comment

Originally posted by BESTTHAILAND View Post
                          ตอนนี้ผมหาเพาเวอซัพพลายอยู่

กำลังเลือกระหว่าง

Delux 500W มือหนึ่ง 1050บาท

กับ

Tsunami 580W มือสอง 650บาท ประกันเหลือ7เดือน

ซื้ออันไหนมาใช้ดีกว่ากันครับ

แล้วขอถามอีกอย่างนะครับ PSU ย่อมาจากเพาเวอซัพพลายใช่เปล่าครับ

ขอบคุณครับ
                          ขายแพงจัง ผมซื้อมือหนึ่ง มาแค่ 750 บาท เองง่ะ ยังใช้ได้ดีด้วย

Comment

Originally posted by Benz_36 View Post
                            ขายแพงจัง ผมซื้อมือหนึ่ง มาแค่ 750 บาท เองง่ะ ยังใช้ได้ดีด้วย
                            ส่วนใหญ่ผมเห็นราคานี้นะ บางครั้งก้อ950หงะ

Comment

ไม่ได้เอียงนะครับ

แต่ท่าทางคนเล่น delux มากกว่า แต่ก้ออ่านๆเจอมีปัญหากันบ้าง

แต่ ซึนามิ ไม่ค่อยมีคนเล่นเท่าไร แต่ไม่เจอคนบอกว่ามีปัญหา

Comment

Working...
                              X