Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อของครบแล้ว แล้วจ้างร้านประกอบได้ใหม??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อของครบแล้ว แล้วจ้างร้านประกอบได้ใหม??

คือ ของแต่ละร้านราคาถูกแพงไม่เท่ากัน ถ้าอยากได้ถูกต้องวิ่งหลายร้านหน่อย

พอเราได้ของครบแล้ว เราจะจ้างร้านประกอบได้ใหม แล้วจะทำให้ดีหรือเปล่า เพราะไม่ได้ซื้อของที่ร้านเขา ที่สำคัญราคาเท่าใหร่

ใครรู้แนะนำด้วยครับ บอกร้านหน่อย ที่บางแค หรือ พันธ์ทิพ
    ขอบคุณมากๆครับ

น่าจะได้นะขอรับ ทำไมผมตั้งกระทู้เองไม่ได้ นี้ขนาดลองสมัครใหม่แล้วก็ยังตั้งไม่ได้คับ ช่วยสอนการ
    ตั้งกระทู้หน่อยคับ อยากถามบ้างเหมือนกันแต่ตั้งกระทู้ไม่ได้

Comment

กด new thread ครับ

Comment

ใช่คับผมกดแล้ว แล้วระบบก็จะถาม User , password ผม และผม ก็ใส่ถูกต้องแล้ว ระบบก็จะถามอีกคับ
        ผมงงมากเลยคับ ใครที่รู้จักเว็บมาสเตอร์หรือพอแก้ไขให้ได้ช่วยผมด้วยคับ

เพราะผมอยากตั้งกระทู้เพื่อให้ผู้เชี่ยวชาญจัดสเปคให้ผมบ้างคับ แต่ผมลองไปตั้งกระทู้ในห้อง IT MARKET แล้ว
        สามารถตั้งได้คับไม่มีปัญหา

ขอบคุณล่วงหน้านะคับ อยากเป็นสมาชิกที่นี้คับ ผู้มีความรู้มากมายทีเดียว

Comment

เเต่ปกติผมก็ตั้งได้เลยอะครับไม่ถามหาอาไรเลยย

Comment

ใช่คับผมกดแล้ว แล้วระบบก็จะถาม User , password ผม และผม ก็ใส่ถูกต้องแล้ว ระบบก็จะถามอีกคับ
            ผมงงมากเลยคับ ใครที่รู้จักเว็บมาสเตอร์หรือพอแก้ไขให้ได้ช่วยผมด้วยคับ

เพราะผมอยากตั้งกระทู้เพื่อให้ผู้เชี่ยวชาญจัดสเปคให้ผมบ้างคับ แต่ผมลองไปตั้งกระทู้ในห้อง IT MARKET แล้ว
            สามารถตั้งได้คับไม่มีปัญหา

ขอบคุณล่วงหน้านะคับ อยากเป็นสมาชิกที่นี้คับ ผู้มีความรู้มากมายทีเดียว
            ลองติ๊กตรงช่องที่มันบอกว่าให้จำ ไว้หรือป่าวคับ(จำชื่อไม่ได้เหมือนกัน) จะอยู่ข้างๆที่ให้sign inอ่ะคับ

คือ ของแต่ละร้านราคาถูกแพงไม่เท่ากัน ถ้าอยากได้ถูกต้องวิ่งหลายร้านหน่อย

พอเราได้ของครบแล้ว เราจะจ้างร้านประกอบได้ใหม แล้วจะทำให้ดีหรือเปล่า เพราะไม่ได้ซื้อของที่ร้านเขา ที่สำคัญราคาเท่าใหร่
            ประกอบเองดีกว่าคับ ไม่ยากเกินความสามารถหรอกคับ ทำการบ้านมาดีๆหน่อย ไม่รู้อะไรก็ถามคนในนี้แหละเค้ายินดีตอบเสมอคับ

Comment

คือผมยังไม่เคยประกอบ cpu นะคับ ส่วน ram vga พอได้คับ

Comment

แนะนำ ซื้อร้านเดียวเลยดีกว่าครับ

เวลาราคาคอมมีปัญหา เค้าจะได้เช็คให้เราได้

Comment

ตอบ จขกท นะครับ ง่ายมากๆ ถ้าเราจะให้ร้านไหนประกอบให้ เราก็เอาสเปกในใจเราไปถามเขา ถ้าเขามี

ชิ้นไหน เราก็สั่งจากร้านเขา แล้วเราก็ถามเขาว่า ของไม่ครบแบบนี้ถ้าผม จะไปซื้อจากร้านอื่นแล้วเอามาให้

ประกอบที่ร้านจะรับไหม แล้วต้องเสียค่าใช้จ่ายรึเปล่า(ปกติจะไม่เสียค่าประกอบนะครับ)

ปล.ตามมารยาทก็น่าจะสั่งของที่ร้านเขา สัก50% ของที่เราตั้งใว้ในใจนะครับ

**ขอเพิ่มอีกนิดครับ ถ้าร้านอื่นขายถูกกว่าร้านที่เราไปคุยด้วย ก็ให้บอกเขาว่า ร้านนั้น ขายแค่นี้

พี่ลดให้เท่าเขาได้ไหม ขี้เกียจวิ่งซื้อหลายร้าน อะไรทำนองนี้ (โดยมากจะลดจนเท่าร้านอื่นครับ)
                  Last edited by เด็กนอกสังกัด; 11 Sep 2007, 16:17:17.

Comment

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ บางทีก็อยากประกอบใช้เองชักตัวให้รูไปเลย อิ. อิ..

Comment

ตอนแรกผมไม่เป็นไรเลยครับ......ให้เพือ่นที่เป็นประกอบให้
                        หลังจากนั้น รื้อออกมาเองเลยครับ รื้อๆ ใส่ๆ อัพๆ มันอยู่อย่างนี้ครับ
                        แป๊ปเดียวครับ ต่อไป ไม่ต้องพึ่งใครอีกเลย.......ครับ

Comment

ผมก้เหมือนกันครับ ซื้อมาก็ให้ร้านประกอบ มาถึงตอนนี้ ถอดเข้าถอดออก จนประกอบ เองได้แล้วครับ

Comment

ผมก็พึ่งจะประกอบเองก็ตอนอัพฯคอมฯครั้งที่แล้วนี่เอง มันก็ไม่ยากอะไร แต่มือสั่นไปหมด กลัวมันพัง(แบบคนไม่เคย) อันไหนไม่เข้าใจก็ถามคนในบอร์ดบ้าง ไปอ่านหนังสือตามB2Sบ้าง ประมาณนี้และคับ

Comment

ขอบคุณครับ รู้แล้วว่าตอนแรกให้ผู้รู้ทำให้ก่อน แล้วเราค่อยมาชักเข้า...ชักออก
                              จนเสร็จ จึ๋ย...คือเสร็จบทเรียนครับ จนเรารู้แล้วผมจะพยายาม สักวันจะมาโพสให้ท่านดู หุหุหุ

Comment

Working...
                              X