Announcement

Collapse
No announcement yet.

E6300 อุณหภูมิเท่าไหร่กันบ้างครับ ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E6300 อุณหภูมิเท่าไหร่กันบ้างครับ ..

E6300 อุณหภูมิเท่าไหร่กันบ้างครับ ..

ของผม ลากไป 3.15 Ghz ซิงค์เดิมครับ

ใช้ คอร์เทม วัด ขึ้นไป ถึง 60 - 61 องศา (ตอนพิมพ์งานธรรมดาครับ )

พอตอนเล่นเกม เช่น company .. ขึ้นไปถึง 63- 64 องศา เลยครับ

ร้อนเกินไปหรือเปล่า

( แต่ใน Bios ขึ้น 50 องศานะครับ ออกจากเกมแล้วลอง Boot เข้าไปดูใน Bios ครับ

ทำไมไม่เท่ากันก็ไม่รู้ )

Last edited by BANNA; 12 Sep 2007, 13:04:58.

sink เดิม ผมว่าก็โอนะ

ผมไม่ oc ก็ 30นิดๆครับ Full load 40 ครับ

Comment

ซิ้งเดิม อ๊ะป่าวครับ

Comment

ดันไป
        พอใหว ยังไม่ถึง 70c

Comment

ของผมเปลี่ยนซิ๊งเป็น HR-01 ลากไป 3.15

45-58 core temp นะ

Comment

พอทนครับ แต่มีเงินก็ไปหาซิงค์ดีๆ มาใช้เถอะครับ

Comment

60 - 61 องศา (ตอนพิมพ์งานธรรมดาครับ )
              แค่พิมพ์งาน ขนาดนี้ร้อนไปหน่อยนะผมว่า..

Comment

Originally posted by baroz View Post
                ของผมเปลี่ยนซิ๊งเป็น HR-01 ลากไป 3.15

45-58 core temp นะ

ตัว HR-01 นี้เป็นตัวไหนครับ มีลายละเอียด เช่น รูป , ร้านที่ซื้อ , ราคา หรือเปล่าครับ .... น่าสนใจดีครับ ... เย็นขึ้นเยอะ ..

Comment

ของผม 6320 ซิ๊ง Tuniq ถ้าดูใน core temp idle 33-35 full 47 ที่ orthos 1 ช.ม
                  ถ้าดูใน probe idle 40-43 full 55

Comment

Originally posted by Feriuz View Post
                    ของผม 6320 ซิ๊ง Tuniq ถ้าดูใน core temp idle 33-35 full 47 ที่ orthos 1 ช.ม
                    ถ้าดูใน probe idle 40-43 full 55
                    Tuniq

ตัวนี้หน้าตาเป็นอย่างไรครับ ไม่รู้จักครับ .. แ่ง่ว

ของลายละเอียดหรือรูป หน่อยครับ ... ขอบคุณครับ

ของทุกตัวเลยเรา ...

Comment

ตัวนี้ครับ >> http://www.jedicool.com/product.php?id=639

Comment

ตัวนี้ครับ Tuniq >> http://www.jedicool.com/product.php?id=639

Comment

E6320 37-50 ครับ

Comment

เบิ้ลซะงั้น

Comment

Working...
                            X