Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องผมเต็มที่ได้แค่นี้ใช่เปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องผมเต็มที่ได้แค่นี้ใช่เปล่าครับ

เครื่องผม P4 3.0นะครับ

ผมคล๊อกไปเรื่อยๆ จนได้ 3.3

พอเพิ่มไปเป็น 3.33 เวลาเครื่องทำงานหนักๆมันจะมีเสียง จี๊ดๆๆๆ เบาๆไม่ดังมาก

ผมก็ปรับไปเป็น 3.3 เสียงก็หาย ใช้งานได้ปกติไม่ดับ ไม่มีปัญหาอะไร

แสดงว่าได้แค่3.3ใช่เปล่าครับ

ขอบคุณครับ

บอร์ดรุ่นไหนครับ

Comment

P4V8X-MX ครับ

Comment

Originally posted by BESTTHAILAND View Post
        P4V8X-MX ครับ
        555+
        บอกแล้วครับ ชิป VIA มันไม่ค่อยจะไปเท่าใหร่ อะ
        ได้เกิน 10% ละ ถือว่า OK ละมัน
        แล้ว CPU ท่านร้อนมากอะปาว นะ

Comment

อยู่ราวๆ60+ ไม่เกิน70ครับตอนนี้ พรุ่งนี้ซิลิโคนก็คงมาถึงบ้านแล้ว อาจจะลดได้อีกเล็กน้อย

Comment

ไม่ไหวหรอกครับร้อนไป....

Comment

ลองเอาซิลิโคนมาแตะๆมันดูก่อนละกันครับ ถ้าช่วยลดได้จริง ค่อยมาลองขยับมันอีก
              แต่อย่างว่าหละนะ บอร์ดชิบ VIA ขึ้นชื่อเรื่องตันซะด้วย หุหุ

Comment

หุๆ

Comment

VIA ตันแล้วมั๊ง

Comment

ประมาณนี้แหละครับ เพิ่มไฟหน่อยอาจจะไปต่อได้นะ

Comment

Working...
                    X