overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 17 of 17

Thread: Medal of Honor Airborne -ใครซื้อของแท้บ้าง

OverclockZone Member hsteam's Avatar

Default Medal of Honor Airborne -ใครซื้อของแท้บ้าง

Medal of Honor Airborne -ใครซื้อของแท้บ้าง

ผมคนหนึ่งที่ชอบซื้อของแท้ แต่ กับเกม Medal of Honor Airborne
    ผมได้อะไรต่างจากของก๊อบบ้างมาดูกัน

1.คู่มือเล่มบาง ๆ ทีเหมือนไม่มีค่า
    2.กล่องเกมเป็นเช๊ต ของ ea
    3.ราคาที่แพง แลกกับความภูมิใจ (ราคาที่แพงเกือบ 6 เท่า จากของก๊อบ)
    4.ความทนทาน ของแผ่น + การรับประกัน

สรุป ผิดหวังจากการซื้อเกมแท้ อีก 1 เกม เพื่อน ๆ มีความเห็นอย่างไร ช่วยแสดงหน่อยครับ

ผมก็รู้ว่าเกมมันมีลิขสิทธิ์ แต่น่าจะทำให้มันจูงใจในการซื้อ ที่หาไม่ได้จากของก๊อบบ้างนะครับ

(กะทู้ระบายความในใจ เกี่ยวกับเกม)

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

อ๋อ..ครับ......ยังไม่เคยมีซักแผ่นเลยอ่ะ...คิดว่า..เกมแรกที่จะซื้อคงเป็น crysis กับ coh OF

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

อย่างน้อยมันก็เล่น online ได้ครับ(หรือเปล่า)

Memory addict theix's Avatar

แผ่นแท้ที่ซื้อมีอยู่ 2 เกม คือ Battle Field2 กะ Battle Field 2142 เพราะต้องเล่น online อิอิ

OverclockZone Member Birdcomloso's Avatar
    เชียงใหม่ ..จำหน่าย Plugin Power Meter ครับ

Quote Originally Posted by armyman View Post
    อ๋อ..ครับ......ยังไม่เคยมีซักแผ่นเลยอ่ะ...คิดว่า..เกมแรกที่จะซื้อคงเป็น crysis กับ coh OF
    เหมือนผมเลยครับ

OverclockZone Member qbert's Avatar

แผ่นแท้ที่ซื้อมีอยู่ 2 เกม คือ Battle Field2 กะ Battle Field 2142 เพราะต้องเล่น online อิอิ
    เหมือนกันเยย +Counter Strike Source อีกหนึ่งเกมส์

OverclockZone Member Grimmy's Avatar
    ศรีราชา-แหลมฉบัง

ผมฃื้อของแท้อ่ะ dvd แผ่นก็อบแผ่นละ 200 แถมยังใช้ตั้ง 2 แผ่น เพิ่มอีก 100 กว่าบาทฃื้อของแท้ชัวกว่า

ผมไม่ค่อยได้ฃื้อเกมบ่อยๆครับ ชอบจริงๆถึงจะฃื้อ

OverclockZone Member

Red face

เคยซื้อของแท้อยู่เท่าเนี้ยแหละครับ
    1. MOHAA ภาคแรก อันนี้ประทับใจเพราะเป็นเกมส์แรกที่ผมอยากเล่นมากที่สุดจนต้องซื้อคอมและการ์ดจอเลย

2.Tomyumgoong อยากเล่นเพราะชอบหนัง และอยากอุดหนุนคนไทย แต่ ผิดหวังกับเกมส์ระดับหนึ่ง เพราะภาพไม่สวยแถมใช้การ์ดจอเทียบกับเกมส์อื่นแล้วกระตุกและช้ามาก (เอนจิ้นพัฒนาเองมั้ง ก็เลยได้เท่านี้ เพราะซื้อเค้าก็คงแพง) ทนเล่นไม่จบ

3. Half-life 2 คอยเลยหละตัวนี้ แต่ก็ผิดหวังอย่างแรงกับการติดตั้งเกมส์ของ stream ตอนนั้นใช้เน็ตบ้านด้วย กว่าจะลงเสร็จ ค่าเน็ตโค ตะ ระ บาน เพราะถ้าเน็ตหลุด โหลดใหม่

จากนั้นมาก็เลยเลี่ยงของแท้เพราะผิดหวัง ถ้าจะซื้อก็อาจจะเพราะของแถม คู่มือ กล่องสวย หรืออะไรที่หาไม่ได้จากของก็อบ หรืออยากเล่นออนไลน์เท่านั้นหละครับทีนี้

OverclockZone Member Herulaya's Avatar

ของแท้ก็ แผ่นที่สวยกว่าดูดีกว่า ที่สำคัญMutiplayer แบบOnlineได้ ครับ อาจจะผิดหวังนิดๆ แต่มันก็นะ..

OverclockZone Member social's Avatar

ยินดีมากที่ซื้อของแท้ เพื่อสนับสนุนผลงานผู้สร้างเกม และเกมทุกแผ่นในบ้านที่มีขายในไทยทุกเกมเป็นของแท้ จะมีบางเกมที่ห้ามขายในไทยจึงจำใจซื้อของก๊อบ

OverclockZone Member amppeter's Avatar

ผมชอบสะดวก แผ่น แท้ มันต้องใส่แผ่นเล่น แต่ก็หา crack มาใส่ก็น่าจะไม่ต้องใส่แผ่นและมั้ง

OverclockZone Member elephanter's Avatar

แล้งแต่ครับอย่าง sim2 ให้ซื้อทุกภาคคงไม่ไหว แต่อย่าง medieval II แถวบ้านผมขนาดของก๊อบยัง 400 เลยตัดใจซื้อของจริงดีกว่า

. ใช่ คับ แผ่นแท้ ไม่ค่อยจะทำมาดีนัก บอบบาง+ ด่านน้อย

OverclockZone Member optimum's Avatar

ก็เพราะคนไทยซื้อแต่ของก๊อป เอาถูกไงคับ บริษัทเค้าเลยไม่อยากจะลงทุนกัน
    เรื่องเพลงก็โดนแบนไปละ แล้วจำได้รึป่าวคับ ช่วงปีที่แล้ว ( จำไม่ได้ว่าต้นๆ หรือกลางๆอ่ะ )
    EA ก็ออกมาบ่นเรื่องลิขสิทธิ์ในประเทศไทยแย่มาก ~~~ เฮ้อ

ผมเล่นมาราวๆ 30 - 40 เกม ซื้อแผ่นก๊อป 7 ครั้ง --> แผ่นแท้อุ๊ยเงินปายฮึ่ม อ่ะนะ

OverclockZone Member hsteam's Avatar

ถ้าทำดี ก็น่าจะมีคนหันมาเล่นของแท้กันมากขึ้นนะครับ เพราะเดี๋ยวนี้ราคาก๊อบ เกือบจะเท่าของแท้แล้วบางเกม

ถ้าเหตุผลของการซื้อแผ่นแท้เป็นเพราะแผ่นก๊อบถูกกว่าไม่กี่บาท ผมขออนุญาติแนะนำครับ

ส่วนใหญ่ไม่โกงนะผมว่า เพราะDVDแผ่นละ10-15บาท เค้าเอามาขายเรา40-80 กำไร4-8เท่าตัวเลย
    แต่ที่น่ากลัวคือนานครับ บางเว็บเตรียมสินค้านานมาก 1-2อาทิตย์กว่าจาได้ แต่ส่วนใหญ่เท่าที่เคยสั่งซื้อจากหลายเว็บ ประมาณ3-5วันก็ถึงมือเราแล้วนะครับ เท่าที่พอรู้จักก็มีดังนี้ครับ

http://www.staygames.net/index.php อันนี้ร้านโปรดครับ เพราะแผ่นสกรีนดีมากและเค้าบริการดีครับ ส่งถึงไวและแผ่นดูดีไม่ค่อยมีรอยตำหนิ ราคาแผ่นละ65บาทแต่ซื้อมากจะได้แผ่นแถมมาอีกทำให้ราคาตกประมาณ50กว่าบาท

http://shop.cgforyou.com/copy/ ร้านนี้แผ่นละ50บาทครับแผ่นเป็นกระดาษปริ้นติดและแถมกล่อง+ปกเกม งานฝีมือไม่เนี๊ยบเท่าไหร่ แต่ถ้าเทียบกับราคาก็ถือว่าคุ้มที่สุดครับ

http://www.thaigamespot.com/01%20-%2002.htm อันนี้เป็นเว็บที่ผมหาได้ถูกที่สุดคือแผ่นละ 44 บาทครับ แต่เป็นแผ่นเปล่า ไม่สกรีนแผ่น ไม่มีกล่อง ไม่มีปกให้

http://readygames.t35.com/ ร้านนี้แผ่นเปล่า50บาทครับ แต่สามารถสั่งสกรีนแผ่น+ปกได้ (เพิ่มตังอีกนิดนึง)

http://www.ipeet.com/ อันนี้ยังไม่เคยสั่งซื้อนะครับแต่เห็นคนชมอยู่เยอะเหมือนกัน

ถ้าจะโหลดเอาเองก็เว็บนี้ครับ http://forum.itemxp.net/forum.php?id=5 ใครขี้เกียจโหลดเค้าขายด้วยแผ่นละ50เหมือนกัน

ปล. แค่ถ้าคุณซื้อแผ่นแท้เพราะรสนิยม ก็อีกเรื่องนึงครับ

OverclockZone Member ping0168's Avatar

โหลด เอา ฟรี

Bookmarks

Bookmarks