Announcement

Collapse
No announcement yet.

nero เขียนแผ่น dvd ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• nero เขียนแผ่น dvd ไม่ได้

โปรแกรม nero ของผมเวลาเขียน แผ่น cd จะทำได้น่ะครับแต่พอเขียน dvd มันจะขึ้นว่า
    you are about to create a multisession write once dvd disc.
    session no. 2and above will not be readable with some dvd-rom driver and
    operating systems prior to windows xp.
    how do you want to continue.
    1.burn multisession anyway
    2.burn without multisession
    แล้วมันก็จะให้เลือก ระหว่าง 2 ข้อนี้แต่จะมี cancel อีกอันครับพอผมเลือกเสร็จ ไม่ว่าจะเป็น
    ข้อ 1 หรือ2 มันก็จะเขียนแผ่นไปตามปรกติ แต่พอเสร็จมันจะขึ้นว่าิี burn process startedแล้ว
    พอเราจะเปิดข้อมูลในแผ่นมันจะไม่มีข้อมูลอะไรเลยครับ แล้วที่ความจุแผ่นมันจะบอกว่า 0 ครับทั้ง free ทั้ง totalเลยครับ แต่พอเรามาเปิดใน nero มันก็จะเห็นข้อมูลน่ะครับแต่ว่ามันจะมี
    เครื่องหมายผิดอยู่ทุกหัวข้อ folder เลยครับ ผมเสียไปหลายแผ่นแล้วครับ

เคยเป็นเหมือนกัน แต่ไม่รู้ว่าทำยังไง
    ผมเลยเปลี่ยนneroเวอร์ชั่นใหม่
    ก็เลยใช้ได้ปรกติ
    คุณลองเปลี่ยนเวอร์ชั่นใหม่ดูเผื่อจะได้ครับ

Comment

เปลี่ยนมาใช้nero7เเล้วไม่เป็นครับ ไม่ค่อยมีปัญหาอย่างอื่นด้วย

Comment

Working...
      X