Announcement

Collapse
No announcement yet.

Power Supply Energr 600W @tkcom

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อ่อมีตัว Value ไม่เคยเห็นเลยไม่รู้ เจอแต่ตัวละ 1500

ตอบช้าไปหน่อยรีบปิดคอม แมงสาปบุกห้อง กลัวคอมชอต มันวิ่งเข้าคอมซะดว้ย แสบมาก

Comment

Originally posted by sunserus View Post
      อ่อมีตัว Value ไม่เคยเห็นเลยไม่รู้ เจอแต่ตัวละ 1500

ตอบช้าไปหน่อยรีบปิดคอม แมงสาปบุกห้อง กลัวคอมชอต มันวิ่งเข้าคอมซะดว้ย แสบมาก
      จริงดิแสดงว่าสายรก อิอิ

Comment

Originally posted by Artemis View Post
        อ้อ ก็มันแค่ 900 บาทเองอ่ะคะ ก็เลยนึกว่าไม่เต็ม คืองานของ Enhance ที่ทำให้กับ Silverstone คนละเกรดกับที่ทำของตัวเองนะคะ
        อืม .. คุณเล็ก Saveway ยืนยันกับผมว่าเป็น grade เดียวกันนะครับ OEM ให้ silverstone หรือไม่ก็ใช้ grade เดียวกัน ผมส่งออกของ OEM อยู่และก็ติด private brand ของตัวเองด้วย ก็ผลิต grade เดียวกันไม่มี second grade ครับ

sigpic

Comment

Originally posted by sunserus View Post
          ข้างใน Liberty มันก็เหมือนกับ FMA ธรรมดาทั้งหลาย แค่เปลี่ยนตัวถังให้สวย ใช้อลูแทน ถอดสายได้ อัพราคาเป็น 4500
          มีคนใช้ รุ่น 370watt ยังเล่นกับ 8800GTX ได้เลย ( ไม่oc )

Enhance รุ่นไหน 900 ผมซื้อ 350 watt ยัง 1500เลย ( 900 ปลอมเปล่า )
          370w เล่นกับ 8800GTX ผมว่าไม่น่าได้นะครับ ผมasus 550w ใส่ GTX วูบคามือเลย หรือ ASUS จะห่วยหวา

Comment

Originally posted by Artemis View Post
            ถ้างบจำกัดเอามาใช้ชั่วคราวก่อนได้คะ ที่พี่เขาแนะนำมาเพราะเห็นว่างบจำกัดใช่ไหมคะนั่น
            คือถ้าเอามา ไม่ OC แล้วใช้ชั่วคราวก็เอามาก่อนได้คะ แต่ห้าไปยุ่งกับ Defualt System เครื่องนะคะ

ตอนนี้เราก็ใช้ Enhanch 550Watt กับ 8800GTS อยู่คะ
            System มี

Asrock รุ่น1333 667 อะไรสักอย่าง
            HDD 160SATAII 1 ตัว
            CPU E2140
            Asus DVD RW
            RAM 1 GBx2

ยังพอเลยคะ เล่น Bioshock ลื่นดีคะ

แต่ถ้าจะเอามาใช้ระยะยาวแนะนำ วัตต์เต็มคะ Liberty 500W หรือยี่ห้ออื่นวัตเต็ม 500W+ คะ
            แล้ว Enhanch 550Watt นี่หาได้ร้านไหนหรอครับ

Comment

ถ้างบจำกัดเอามาใช้ชั่วคราวก่อนได้คะ ที่พี่เขาแนะนำมาเพราะเห็นว่างบจำกัดใช่ไหมคะนั่น
              คือถ้าเอามา ไม่ OC แล้วใช้ชั่วคราวก็เอามาก่อนได้คะ แต่ห้าไปยุ่งกับ Defualt System เครื่องนะคะ

ตอนนี้เราก็ใช้ Enhanch 550Watt กับ 8800GTS อยู่คะ
              System มี

Asrock รุ่น1333 667 อะไรสักอย่าง
              HDD 160SATAII 1 ตัว
              CPU E2140
              Asus DVD RW
              RAM 1 GBx2

ยังพอเลยคะ เล่น Bioshock ลื่นดีคะ

แต่ถ้าจะเอามาใช้ระยะยาวแนะนำ วัตต์เต็มคะ Liberty 500W หรือยี่ห้ออื่นวัตเต็ม 500W+ คะ
              แล้ว Enhanch 550Watt นี่หาซื้อได้ร้านไหนหรอครับ

Comment

wattสุงๆแต่ราคา900กว่าบาทมันเอามาใช้งานได้ก็จริง แต่มองในระยะยาวผมว่ามันจะเสี่ยงเกินไปรึเปล่าครับ ถ้าเครื่องแรงๆแพงๆคุณจะกล้าวางใจฝากเรื่องระบบไฟไว้กับpsuราคาถูกๆหรอครับ

Comment

เจ้า Enchance ราคา 900บาทนี่ซื้อร้านไหนครับ

Comment

Originally posted by zeonmx View Post
                    แล้ว Enhanch 550Watt นี่หาซื้อได้ร้านไหนหรอครับ
                    ต้องขอโทษจริง ๆ ด้วยคะ พอเปิดดูที่เครื่องแล้ว อ้อ มันเป้น ยี้ห้อ energy 600watt ตามที่เจ้าของกระทุ้ถามเลยคะ

ปล.เอา 8800gts มาเล่นกับ system ตามที่ได้กล่าวข้างบนแล้ว เล่น bioshock ลื่นดีแอะ ไฟพอด้วยไม่มีดับตอน fullload สรุป enhance 1500 ถุกแล้วคะ ขอโทษทีคะข้อมูลผิด จำสับสนกับอันที่ไปวื้อต่อเขามาคะ
                    Last edited by Artemis; 12 Sep 2007, 17:23:08.

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
                      370w เล่นกับ 8800GTX ผมว่าไม่น่าได้นะครับ ผมasus 550w ใส่ GTX วูบคามือเลย หรือ ASUS จะห่วยหวา
                      enermax FMA II 370 w เล่นกับ 8800 gtx + E6700 อยู่นะครับ
                      กดเข้ามาดูเลยครับ
                      ว่าจะหาซื้อมาใช้อยู่เหมือนกันครับ อิอิ

Comment

พระเจ้าช่วยกล้วยปิ้งทำไปได้

Asus 550 สู้ไมได้แฮะ

ถามต่อนิดครับ QX กินไฟกว่าพวก C2D เยอะไหมครับ

Comment

ข้างใน Liberty มันก็เหมือนกับ FMA ธรรมดาทั้งหลาย แค่เปลี่ยนตัวถังให้สวย ใช้อลูแทน ถอดสายได้ อัพราคาเป็น 4500
                          มีคนใช้ รุ่น 370watt ยังเล่นกับ 8800GTX ได้เลย ( ไม่oc )

Enhance รุ่นไหน 900 ผมซื้อ 350 watt ยัง 1500เลย ( 900 ปลอมเปล่า )
                          Liberty มันไม่เหมือน FMA หรือ FMAII หรอกนะครับท่าน มันคนละเกรดกันเลย ศึกษาข้อมูลให้ละเอียดก่อนครับ

sigpic

Comment

Originally posted by mercadix View Post
                            Liberty มันไม่เหมือน FMA หรือ FMAII หรอกนะครับท่าน มันคนละเกรดกันเลย ศึกษาข้อมูลให้ละเอียดก่อนครับ

คนละเกรด(ราคา) น่ะสิ จ่ายไฟ 12v 2เฟส เท่ากันเป๊ะ specก็อปกันมาเลย
                            ไปดูspecมาแล้ว นอกจากถอดสายได้ ให้สายแถมมากกว่า+สวยกว่าเดิม บอกหน่อย เอาแบบส่วนต่างที่เห็นผลในการใช้งานนะ ไม่ใช่ออพชั่นสวยหรู แต่ไม่ได้ใช้ 460w ล็อตใหม่ก็มี pci-ex 6+2pin แล้ว

บอกคนโง่ๆ อย่างผมหน่อย ต่างกันตรงไหน ?
                            Last edited by sunserus; 13 Sep 2007, 02:51:24.

Comment

-*-

คนละเกรด(ราคา) น่ะสิ จ่ายไฟ 12v 2เฟส เท่ากันเป๊ะ specก็อปกันมาเลย
                              ไปดูspecมาแล้ว นอกจากถอดสายได้ ให้สายแถมมากกว่า+สวยกว่าเดิม บอกหน่อย เอาแบบส่วนต่างที่เห็นผลในการใช้งานนะ ไม่ใช่ออพชั่นสวยหรู แต่ไม่ได้ใช้ 460w ล็อตใหม่ก็มี pci-ex 6+2pin แล้ว

บอกคนโง่ๆ อย่างผมหน่อย ต่างกันตรงไหน ?
                              แล้ว 12Vที่จ่าย2เฟสนี่ จ่ายได้ 22Aต่อเฟส เหมือนลิเบอร์ตี้ป่ะครับ

Comment

แถมอีกอย่าง Liberty วัสดุข้างในที่ใช้ทำคนละเกรดกับ FM เลยน่ะคะ

Comment

Working...
                                X