Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามสักนิดครับ ข้องใจมานานแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามสักนิดครับ ข้องใจมานานแล้ว

เพื่อนผมบอกว่า ถ้าเราโหลด ไดร์เวอร์จากเวปมาใช้ กับที่มีมาในแผ่นตอนที่แถมมาให้ตอนเราซื้อ
    ในขณะที่ เวอร์ชั้นเดียวกัน จะได้ ฟังก์ชั้นในการทำงานไม่ครบหรอครับ คือเรื่องของเรื่องผมซื้อ 2ZS มาแล้ว เพื่อนผมบอกว่าให้เอาที่มันมีไดร์เวอร์มาให้ด้วย ถ้าเราโหลดมาเอามันจะได้ฟังก์ชั้นการทำงานที่ไม่ครบ ในความคิดของผม ผมว่าไม่เกี่ยว นะครับ คิดว่า ที่โหลดมาน่าจะเหมือนกัน อย่างไรฝากผู้รู้ช่วยชี้แจ้งด้วยครับ จะได้ไขข้อข้องใจครับผม

ทาง creative เค้ามีให้ download แต่ driver ครับ
    พวก software จะมีมากับแผ่น cd ที่แถมมากับการ์ดเท่านั้น ในเว็บมีให้โหลดแค่บางตัว
    แต่ก็มีบางเว็บทำไฟล์ ISO ไว้ให้โหลด เช่นของ 2ZS โหลดได้ที่....
    http://files.filefront.com/ISO+SB+Au.../fileinfo.html

Comment

Driver ที่โหลดมาจากเว็บมีแนวโน้มว่าจะเป็นตัวที่ใหม่หรืออัพเดดกว่านะครับ โดยเฉพาะตอนนี้
      WINDOWS VISTA ออกมาแล้ว ทุกค่ายก็จะทยอยออก Driver ออกมารองรับ

Comment

ผมว่าไม่น่าเกี่ยวกันนะครับ เผลอบางทีDriverที่โหลดจากเว็ปไซต์อาจเป็นไดร์เวอร์เวอร์ชั่นใหม่กว่า และอาจจะดีกว่าด้วยซ้ำ เพียงแต่ไม่มีพวก โปรแกรมUtilitiles มาให้ด้วยแค่นั้นอ่ะ

Comment

Originally posted by sync713n View Post
          เพื่อนผมบอกว่า ถ้าเราโหลด ไดร์เวอร์จากเวปมาใช้ กับที่มีมาในแผ่นตอนที่แถมมาให้ตอนเราซื้อ
          ในขณะที่ เวอร์ชั้นเดียวกัน จะได้ ฟังก์ชั้นในการทำงานไม่ครบหรอครับ คือเรื่องของเรื่องผมซื้อ 2ZS มาแล้ว เพื่อนผมบอกว่าให้เอาที่มันมีไดร์เวอร์มาให้ด้วย ถ้าเราโหลดมาเอามันจะได้ฟังก์ชั้นการทำงานที่ไม่ครบ ในความคิดของผม ผมว่าไม่เกี่ยว นะครับ คิดว่า ที่โหลดมาน่าจะเหมือนกัน อย่างไรฝากผู้รู้ช่วยชี้แจ้งด้วยครับ จะได้ไขข้อข้องใจครับผม
          ที่เพื่อนคุณบอกนั้นถูกต้องแล้วครับ มันไม่เหมือนกัน ยิ่ง 2ZXด้วยแล้วยิ่งไม่เหมือนกันเลยครับ เพราะมันมีหลายversionมาก พวกoemโดยมากจะต้องใช้Driverของมันเอง ไม่มีให้โหลดในwebของCreative

Comment

Working...
          X