Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสอบถามครับ [รบกวนอย่าเพิ่งย้ายนะครับ]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสอบถามครับ [รบกวนอย่าเพิ่งย้ายนะครับ]

คือ เพิ่งซื้อแรมมาคู่นึง พี่คนขายบอกว่า ใช้ oc ไปได้ที่ 915 แบบสบายๆ

แต่พอเอามาลองเครื่องผมเอง มันกลับตัน วิ่งได้ไม่ถึง 770 เลย และแฮงค์ด้วย

จากที่พอได้พูดคุยกันเล็กน้อย สเปคเครื่องพี่ที่ขายให้ผมเค้าใช้ บอร์ด dark ds3 แล้วเพิ่มไฟแรมไป 1 ขั้น

และบอร์ดผมคือ asrock alive nf6g vsta ปรับไฟแรมสุด ultra high แล้วก็ยังลากไม่ไป อยากทราบว่าไฟจะต่างกันมากขนาดทำให้ลากหายไป 145 เลยเหรอครับ ?

[ cpu bus 260 บู๊ตไม่ขึ้น ไม่ว่าจะทดแรม 266 รึ 333 ทั้งๆที่ปล่อย cl 5 5 5 15 21 แล้ว ]

แล้ว...เคสแบบนี้ ผมควรทำยังไงครับ ขอตัวเก่าที่เอาไปเทิร์น + เงินคืน รึ ขายให้คนที่ติดต่อผมมาทั้งๆที่รู้ว่าลากไม่ไป แล้วผมไปหาตัวใหม่เอาเอง [ผมเสียดายแรมคู่เก่าที่ลากไปได้ไกลกว่าน่ะครับ]

ใครมีคำแนะนำอย่างไร รบกวนด้วยครับ

ปล. ผมสอบถามเฉยๆนะครับ ไม่ได้จะดิสเครดิตพี่เค้าเป็นอย่างใด ทางผมเองได้ pm ไปแล้ว แต่ดึก พี่เค้าคงนอนไปแล้ว ... แต่ด้วยอารมณ์ร้อนใจน่ะครับ เลยขอตั้งเพื่อสอบถาม คห น่ะครับ

ขอบคุณครับ

overclock ให้ไกลนี่อยู่ที่บอร์ดครับ เหมือนผมใช้ 478 ของ gigabyte ลากจาก 2.4ได้ 3.0 แต่พอมาใช้ asus ลากได้ 3.4 ครับ คุณลองเปลี่ยนบอร์ดดู ผมว่าอาจจะลากได้ 915 อย่างที่เขาบอกก็ได้ครับ ขึ้นอยู่กับการเพิ่มไฟด้วย

Comment

ผมเคยซื้อ Sempron 2800 เมื่อไม่นานมานี้
      และปกติ CPU ตัวนี้ น่าจะดันไป 315 * 8 ได้
      แต่เจ้าพระคุณรุนช่อง ดันได้แค่ 250
      เกินนี้มีสัญญาณรบกวนออกลำโพงเลย เวลาคลิกเม๊าท์ เปิด เพลง วิดีโอ ฯลฯ
      อะไรทีมีเสียงออกลำโพงมันกวนหมด

ลอง 2 บอร์ด K8N กะ Asrock ตัวที่คล็อกดีๆ อะ
      แต่กะ Sempron 2500+ มันไปที่ 315*7 ได้แฮะ

ซึ่งก็ไม่รู้จะทำยังงัยเพราะมัน Overclock

แค่พรรณนาเฉยๆ เพราะของคุณ คนขายเค้าโม้ไว้ด้วยนี่
      แต่ของผมไม่ คนขายเค้าบอกแค่ว่า 100%

Comment

ขึ้นอยู่กับ อุปกรณ์ที่ใช้ด้วยน้า

Comment

ขึ้นอยู่กับบอร์ดด้วยครับ

Comment

แรมตัวนี้อาจไม่ใช่คู่มัน เหมือนตัวนั้น ทำให้ไม่ประทับใจ

Comment

ไปลองเครื่องเพื่อน m2n-e ก้อลากไม่ไปเหมือนกัน ไฟสุดแล้วนะ

x2 3600+ 65nm
              cl ปล่อยเรท 5 ไฟแรมสุดๆของสุดๆ

เฮ้ออออ

Comment

ว่าแล้ว ... ทำไมมันไม่มีคนตอบ

ปัญหายังไม่เคลียร์ แต่ย้ายซะงั้น

ทีบางกระทู้ไม่เห็นจะย้ายเร็วแบบนี้

เซ็งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

Comment

Working...
                X