Announcement

Collapse
No announcement yet.

กล้องวงจรปิด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กล้องวงจรปิด

พอดีผมไปเจอกล้องวงจรปิดมา สภาพดีที่เดียว มีตัวกล้องที่บันทึกเสียงได้ สายหัวสีเหลืองและสีแดง 1 เส้น Adapter 1 ตัว ที่นี้ผมจะเอามาต่อกับคอมฯ ที่บ้านน่ะครับ ไม่รู้ว่าใช้การ์ดตัวไหน และโปรแกรมอะไรถึงจะบันทึกได้ครับ

ถ้าจะเอามาทำระบบกล้องวงจรปิดแบบบันทึกได้อัตโนมัติ ก็ต้องใช้การ์ดcaptureแบบเฉพาะทางหน่อยครับ
    แต่ถ้าแค่เอาไว้ดูภาพจากล้องก็หาพวกการ์ดจอที่มีTV inหรือการ์ดการ์ดTV Turnerก็ได้ครับ

Comment

...จะแอบเอาไปติดที่ห้องกิ๊ก?

Comment

ถ้าจะเอาไว้ดู ธรรมดาแบบไม่บันทึก ก้อต่อออก tv ได้เลย

แต่ถ้าจะทำการ บันทึกภาพไว้ดูภายหลังก้อต้องมีการ์ดของมันอ่ะครับ
        พวก DVR อะไรประมาณนี้อ่ะครับ

Comment

Working...
        X