Announcement

Collapse
No announcement yet.

นึกสนุกยามว่าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• นึกสนุกยามว่าง

เห็น harddisk มันร้อนไม่รู้จะระบายความร้อนมันยังไงดี เลยลองเปลือยดู
    ผลเป็นที่น่าพอใจครับ จับดูไม่รู้สึกร้อนเลย(แต่จะพังป่าวไม่รู้ 555)
    conner 420 MB ครับ เก่ามาจนไม่มีโปรแกรมมาวัดอุณหภูมิ

http://www.upfile.in.th/view.aspx?It...8-00e08127749e
    อันนี้ clib ครับ
    Last edited by magna; 12 Sep 2007, 10:55:11.

อ่านะ น่าจะพังครับ อิอิ

Comment

อย่างนี้ต้องโม ครับ
      ไปหาแผ่นอครีลิคใส มาครอบ
      1. ทำแม่พิมพ์ ( ใช้ฝาของมันที่ถอดออกมา นั่นแหละทำ )
      2. วางแผ่นอครีลิตลงไป
      3. เป่าลมร้อนใส่
      4. กดขึ้นรูป
      5. เจาะรู

Comment

เล่นงี้เลยเหรอ แล้วมันจะทนทายาทป่ะเนี่ยะ....

Comment

กำ ถ้าจำไม่ผิด ภายใน HDD มันเป็นสูญญากาศไม่ใช่รึท่าน

เห็นตอนนั้นเอาฮาดดิสไปเครม เขาบอกว่า ถ้าจะต้องการข้อมูลสำคัญภายในจริงๆต้องส่งไปเข้า lab ที่ บริษัทแม่ ต้องสูญญากาศอะไรเยอะแยะไปหมด ท่านรือออกมาได้แบบนี้ สุดยอด

Comment

Originally posted by jukkapong View Post
            อย่างนี้ต้องโม ครับ
            ไปหาแผ่นอครีลิคใส มาครอบ
            1. ทำแม่พิมพ์ ( ใช้ฝาของมันที่ถอดออกมา นั่นแหละทำ )
            2. วางแผ่นอครีลิตลงไป
            3. เป่าลมร้อนใส่
            4. กดขึ้นรูป
            5. เจาะรู
            อันนี้น่าสนนะ แต่อันใหม่มันก็จะเล็กกว่าของเดิมอ่ะดิ ถ้าใส่ได้ก็ ok

Originally posted by dears View Post
            เล่นงี้เลยเหรอ แล้วมันจะทนทายาทป่ะเนี่ยะ....
            ตอนยังไม่ถอดฝามันอยู่มา 13 ปี แต่หลังจากถอดแล้วไม่รู้เหมือนกันครับ

Originally posted by Hunter_JIK View Post
            กำ ถ้าจำไม่ผิด ภายใน HDD มันเป็นสูญญากาศไม่ใช่รึท่าน

เห็นตอนนั้นเอาฮาดดิสไปเครม เขาบอกว่า ถ้าจะต้องการข้อมูลสำคัญภายในจริงๆต้องส่งไปเข้า lab ที่ บริษัทแม่ ต้องสูญญากาศอะไรเยอะแยะไปหมด ท่านรือออกมาได้แบบนี้ สุดยอด
            ผมก็ได้ยินมาแบบนี้เหมือนกันครับ ตอนแรกก็ไม่กล้า แต่คิดว่าเสียก็ไม่เป็นไร เลยลองดู

เดี๋ยวลองดูซักพักว่าจะรอดหรือเปล่าครับ แต่มันไม่ร้อนจริงๆแฮะ อุณหภูมิน่าจะประมาณอุณหภูมิห้อง

Comment

HDD ไม่สูญญากาศ กะทำงานได้นะงับ ภายในเดิมๆ เปนไง่มายรู้แต่ ที่ ต้อง ซิลอะ ...
              1. กันฝุ่น
              2. กันชื้น
              3. กันละอองน้ำในอากาศ

Comment

ผมว่าพังอะคับ -*- HDD เปลือยแบบนี้ไม่มีทางทำงานได้หรอกคับ

Comment

ระวังพังนะคับ ฝุ่นต่อไมครอนใหญ่กว่าความ***งระหว่างหัวอ่านกับจาน Disk อีกน่ะ

โมได้โหดจิงๆคับ -*-

Comment

มันจะพังเอานะไอ้ทิดเอ้ยยยยยยยย

Comment

HDD ไม่สูญญากาศ กะทำงานได้นะงับ ภายในเดิมๆ เปนไง่มายรู้แต่ ที่ ต้อง ซิลอะ ...
                      1. กันฝุ่น
                      2. กันชื้น
                      3. กันละอองน้ำในอากาศ
                      HDD ไม่ต้องทำงานที่สุญญากาศครับ แต่ที่ต้อง Seal
                      เนื่องจากตอนประกอบจะเป่าลมในโตรเจนเข้าไปเพื่อไล่ความชื้นออกครับ
                      นอกนั้น 1 2 3 ถูกหมดเลยครับ แล้วยังป้องกันไฟฟ้าสถิตย์ที่จะมาทำลายหัวอ่าน MR Head ด้วยครับ

แต่ผมว่ามันน่าจะพังในไม่ช้านะครับ 3...2....1............
                      Last edited by Nacus; 17 Sep 2007, 03:08:49.

Comment

ใจกล้าขังเลยครับ

Comment

เหมือนเครื่องเล่นแผ่นเสียงเลย แบบสมัยก่อนอะ อิอิ

Comment

มันจาพัง เอา สิครับ

Comment

สะดวกครับ อยากให้อ่านตรงไหน ยกหัวอ่านไปตรงนั้นเร็วดี NCQ มือ

Comment

Working...
                              X