Announcement

Collapse
No announcement yet.

EAH2600XT กับ HD2600XT ต่างกันไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• EAH2600XT กับ HD2600XT ต่างกันไหมคับ

เห็นชื่อมันคล้ายๆกัน มันเหมือนกันไหมคับ แล้วถ้าไม่เหมือน อันไหนดีกว่ากัน

EA นี้น่าจะเป็นโคตของยี้ห้อ ASUS นะครับ

Comment

อันไหนดีกว่านี่ตอบยากแล้วแต่คนใช้ด้วยคับ แต่ก็มีรีวิวตามเว็บต่างๆ อ่ะคับลองไปดู หลักๆที่ดูว่าแจ่มไหมก็ดูความเร็ว core/mem ว่าเหมือนกันหรือต่างกันแค่ไหน แล้วก็เม็ดแรมอ่ะคับว่าเป็นแรมชนิดไหน ความเร็วในการเข้าถึงข้อมูลเท่าไหร่

Comment

Originally posted by 5-zigen View Post
        เห็นชื่อมันคล้ายๆกัน มันเหมือนกันไหมคับ แล้วถ้าไม่เหมือน อันไหนดีกว่ากัน
        ลายเซ้นต์ท่านเหมือนกำลังด่าอยู่เลยนะเนี่ย
        [ค] คิดถึง [ว] ไว้ใจ [ย] ยังห่วงใยเทอเสมอมา ^^"
        Last edited by อิมพีเรียล; 12 Sep 2007, 17:37:47.

Comment

Originally posted by 5-zigen View Post
          ตามนั้นครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
            ตามนั้นครับ
            คือไรหรอ ตามนั้นอ่า - -

Comment

ก็คือ เหมือนกันครับ รุ่นเดียวกันแบบเป๊ะๆ แต่ว่าแต่ละยี่ห้อจะตั้งชื่อแตกต่างกันออกไป เหมือนกับว่าเพื่อให้แบนด์ของตัวเองมีเอกลักษณ์เฉพาะครับ (น่าจะประมาณนั้น)

Comment

งี้นี่เอง ^^

แล้วHDนี่ยี่ห้อไรอ่า

Comment

HD ก็ใช้กับหลายยี่ห้อน่ะครับ Sapphire ,Spark ,Gecube ,Powercolor ,Gigabyte ,HIS แต่ส่วนใหญ่ที่กล่าวมาจะใช้ชื่อรุ่นจากค่ายเลยมากกว่า แต่ยกเว้นของ ASUS ครับ จะตั้งชื่อต่างจากยี่ห้ออื่น เช่น EAX1650Pro ที่ผมเคยใช้ จิงๆก็คือ X1650Pro นั่นเองครับ แต่สำหรับผมชอบของ Powercolor มากเลยง่ะ อิอิ แต่ถ้าท่านจะใช้ EAH ราคาก็จะสูงกว่ายี่ห้ออื่นครับ แน่ล่ะ ASUS นี่นะ

Comment

HD ก็ประมาณ รุ่นนั้น รองรับการดูหนัง Hi-DEF นั้นและครับ
                    การ์คจะช่วยรับภาระมาจากซีพียูด้วย ไม่ให้เกิดการกระตุก สะดุด
                    กรณีระบบเดิมเก่าไปรับมาเล่นหนังแบบ Hi-DEF ไม่ไหว
                    (คล้ายๆคอมรุ่นแรกๆเลย ที่เล่นหนัง vcd dvd ไม่ไหว ต้องมีการ์ดจอมาช่วย อย่างที่ดังๆสมัยนั้นก้ประมาณ voodoo)

Comment

Working...
                    X