Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับมันแก้ไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับมันแก้ไง

ไม่รู้มันเป็นไร เวลาก๊อบข้อมูลจากแผ่นลงเครื่อง ซีพียูมันจะทำงาน 100 เปอร์เซนต์แล้วดครื่องมันจะช้ามาก พอยกเลิกข้อมูลที่ก๊อบมันก็จะลงมาปกติ เป็นเฉพาะเวลาก๊อบข้อมูลจากแผ่นลงเครื่องเท่านั้น
    มันเป็นหลายครั้งแล้ว ไม่รู้จะแก้ไง ต้องลงวินโดใหม่ถึงจะหาย ใช้ได้ 2-3 เดือนมันก้อเป็นอีก ลงจนเบื่อแล้ว อยากจะรู้วิธีแก้โดยไม่ต้องลงวินโดใหม่ แต่ผมว่ามันน่าจะเกี่ยวกับพวกซอฟแว ไม่ใช่ฮาร์ดแว
    เพราะลงวินโดใหม่แล้วหาย ใครรู้หรือสามารถช่วยผมหาคำตอบได้ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง

ข้อแรก แนะนำ โปรแกม กำจัด spy ชื่อ ScanSpyware

ท่าน oh_poyvie เช็ก PM ครับ

ป.ล ท่านใช้ สแกนไวรัส ของอะไร อยู่ ครับ
    ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
    ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
    ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
    sigpic

Comment

ท่านลองสังเกตุจากการติดตั้งโปรแกรมต่างๆที่ลงในเครื่องดูซิครับ ว่าอาการแบบนี้เกิดขึ้นหลังจากได้ติดตั้งโปรแกรมอะไรลงไป หรือระหว่างนั้นมี process อะไรแปลกๆที่รันอยู่ด้วยหรือเปล่า....

Comment

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะลองดูครับ

Comment

เจออะไรผิดปกติก็ฆ่ามันซ่ะเลยครับ

Comment

ลองใช้แล้วครับอ มันไม่เจอไรเลยครับ เ ฮ้ออยากรู้จังว่ามันเปงไร สปายแวก้อไม่ใช่ จะมีวิธีแก้ไหมน้อ หรือต้องลงวินใหม่อีกแล้ว งงจังก๊อบข้อมูลลงเครื่องมันเกี่ยวไรกับ ซีพียู แต่จะรอฟังคำตอบเรื่อยๆ ยังไม่ลงวินใหม่
            เพราะต้องการรู้ว่ามันคือสาเหตุอะไร คราวหลังเป็นอีกจะได้แก้ได้ ไมต้องลงวินใหม่ ขอบคุญสำหรับท่าน Areyo มากครับ ใครพอแนะนำไรได้ก้อบอกหน่อยนะครับ จะรอ

Comment

อ่อแล้วแสกนไวรัสที่ผมใช้ ผมใช้ร่มแดงครับ

Comment

ตอนที่กอบแผ่นผมสังเกตุใน process เห็น explorer มันรัน ประมาณ 30-90 อ่ะหรือจะเป็นตรงนี้ แล้วจะแก้ไรหรอครับแล้วปกติ process มันวิ่งขนาดนี้หรือป่าวครับ

Comment

Working...
                X